หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: บอกรักพ่อ  (อ่าน 20685 ครั้ง)
แอนพลาดอีกแล้ว พลาดบ่อยนะช่วงนี้ กร๊าก
 ฮี่ๆ

เลวยั้นเงา
สงสัยรีบปั่น  ไปเล่นเกมส์ฟ้อนต์ ไฟท์เตอร์    กร๊าก กร๊าก
ซื้อของขวัญให้  ไหว้ป๊าแล้วแหละ  ลันล้า

.V.+ busy_boy .V.+
รักพ่อนะครับ..

Welcome to earth.

พักผ่อนบ้างนะครับพ่อ อย่าโหมงานมาก
วันพ่อปีนี้...  เสียดายไม่มีโอกาสได้ไปดูแลอยู่ใกล้ๆ
คิดถึงพ่อจัง ...ดูแลตัวเองด้วยนะครับ                                   

- รักพ่อ -

Whare there's a will, There's a way.
อูรา~ หน้ามึน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอให้คุณพ่อมีความสุขมากๆนะคะ ลันล้า
พ่อครับ เข้ามาอ่านจู๋นี้นะครับ  ยิ้มน่ารัก

Today you , Tomorrow me.
คุณโอ้เอ้ เล่นง่ายดีนะ~~~ ลันล้า
ถึงคุณพ่อของลูก ที่เคารพ
ขอน้อมนพคุณอนันต์อันใหญ่ล้น
ทั้งทวยเทพที่สถิตอยู่เบื่องบน
ให้พ่อพ้นความเศร้าทุกสิ่งเอย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
วันนี้พ่อยิ้มเขินๆตอนเอามาลัยไปไหว้
ตกเย็นไปกินเอ็มเค
คนเยอะมาก แต่ก็มีความสุขดี ปลื้ม

ฮิ้ววว  เมื่อกี้ ส่ง sms ไปให้พ่อ  พ่อเขินเลยไปให้แม่ดูแทน 

พร้อมกับเสียงก่นด่าเรื่องอ้วน เป็นระยะ   ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
วันนี้ พ่อผมโทรมาด่าผมแต่เช้า

พ่อ : เฮ้ย จักรี  ทำไมเอ็งไม่โทรมาหาพ่อบ้างวะ
  จักรี : อ่า .....
  พ่อ : แล้วนี่มันวันอะไรเอ็งรุ้มั้ย ทีวันแม่ โทรมาคุยกับแม่เป็นชั่วโมงนะเอ็ง
  จักรี : จ้า .. พ่อ จริงๆก็ตั้งใจจะโทรไปนั่นแหละ
 พ่อ :  โวย แล้วทำไม
 จักรี : เอ่อ....นี่มันพึ่ง เจ็ดโมงกว่าๆเองอะพ่อ ผมยังไม่ลุกจากทีนอนเลย
 พ่อ: อ้าวเหรอ ....  ฮิ้ววว
จักรี : ........... ง่ะ

ยิ้มน่ารัก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ท่าทางพ่อจะแอบฮานะคะ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7