หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7

ผู้เขียน หัวข้อ: บอกรักพ่อ  (อ่าน 20682 ครั้ง)
ไม่เคยบอกรักพ่อเลยแฮะ กะแม่ก็ยังไม่เคย  เศร้า  ได้แต่ทำอะไรให้เท่านั้น มันเขินๆ แฮะ  ยิ้มน่ารัก

รักพ่อนะครับ แต่ไม่กล้าแสดงออก  ปลื้ม  อืมมมมห์ ฮิ้ววว

อืมมม...
ซื้อมาลัยมากราบพ่อเหมือนทุกปีล่ะ
พ่อก็ให้พร ให้เจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน ตั้งใจทำงานนะลูก

แต่พ่อพูดอีกอย่างที่ไม่เคยพูด
"อีกไม่กี่ปีจะเกษียณแล้วนะ แล้วใครจะส่งหลานเรียน"

เลยตอบว่า หนูเองค่ะพ่อ

ป.ล. กลิ่นตัวพ่อหอมเหมือนเดิม ชอบหอมพ่อจัง

อ่านหน้าที่ผ่านๆมา ว่าลูกชายมักจะเป็นเงาสะท้อนของพ่อ
น่าจะจริงนะครับ น่าจะเป็นจริงทั่วโลกเลยมั้ง
อย่างคำพังเพยฝรั่งที่ว่า ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น
ยังใช้ว่า Like father,Like son อย่างผมกับพ่อนี่ ท่าจะจริง
ใครๆก็บอกว่านิสัยเหมือนกันเด๊ะ

I ROCK , THEREFORE I AM
บกอรักพ่อในนี้ บอกได้ค่ะ
ว่ารักพ่อม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก

แต่ถ้าจะให้บอกกันตรงๆ ซึ่งหน้างี้ ทำไม่ได้
บอกแล้วจะร้องไห้ยังไงก็ไม่รู้

เขินค่ะ  ยิ้มน่ารัก

แต่ให้ดอกไม้ไปแล้วนะ  ฮิ้ววว

ฮ่าๆ ฮือๆ
ปีนี้ซื้อรองเท้าเทนนิส คู่ใหม่ ให้ไป 1 คู่ครับ
อดิดาส สีเขียว แปร๋น  อืมมมมห์
แต่ไม่ได้ออกไปกินข้าวที่ไหนกัน เพราะน้องสาวดันต้องทำงาน  ง่ะ
ขอบคุณสำหรับทุกๆอย่างครับพ่อ
ปีนี้บอกรักพ่อในเอ็มครับ
ไม่ได้กลับบ้าน
งานการท่วมหัว

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
พ่อครับ  ลูกคิดถึงค่าน้ำนม เลือดในอกผสมกลั่นเป็นน้ำนมให้ลูกดื่มกิน  :05:ซึ้ง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไม่มีพ่อ

ออกไปนอกบ้านช่วงวันนี้ทีไร เซ็งทุกปี อิจฉา

ชอบมีคนหน้าตาเหมือนกัน เดินมาเป็นกลุ่ม กะหนุงกะหนิง กอดคอ หอมกัน

เมื่อวานไปนั่งกินไอติมไอเบอร์รี่ เผลอกัดซะช้อนหัก  หมีโหด~

ลูกสาวก็เดินเกาะแขน เดินจูงมือ อิเอ๊าะ น่ารัก

ลูกชายก็เดินกอดคอ ดูเกมส์เพลย์ด้วยกัน พวกโตหน่อยก็หามุมไปยืนสูบบุหรี่กับพ่อคุยกันออกรส

ใครเดินกะแฟนอะไรยังไงไม่เคยอิจฉา แต่คนเดินกับพ่อเนี่ยโคตรน่าอิจฉาเลย

ถ้าตูมีมั่งนะ จะอ้อนพ่อทั้งวันเลย นอนเป็นแมวเลยแหละ แล้วก็ดิ้นๆจะเอานู่นจะเอานี่ เดินควงแขนจูงมือ กระโดดขึ้นหลัง

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ทุกปีัวันพ่อไม่เคยได้อยู่กับพ่อ ปีนี้ก็เหมือนกัน ใช้โทรไปคุยเอาเหมือนเคย
เช้าพ่อยุ่ง เลยได้คุย 3 ประโยค ตอนเย็นพ่อถึงได้โทรกลับมาคุย

คำถามเดิมๆ ประโยคเดิมๆ และความรู้สึกเดิมๆ และพ่อก็ยังขี้งอนเหมือนเดิม
แต่เหนืออื่นใด ผมก็ยังรักพ่อเหมือนเดิม...

อ่านหน้าที่ผ่านๆมา ว่าลูกชายมักจะเป็นเงาสะท้อนของพ่อ
น่าจะจริงนะครับ น่าจะเป็นจริงทั่วโลกเลยมั้ง
อย่างคำพังเพยฝรั่งที่ว่า ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น
ยังใช้ว่า Like father,Like son อย่างผมกับพ่อนี่ ท่าจะจริง
ใครๆก็บอกว่านิสัยเหมือนกันเด๊ะ

ผมว่าก็จริงนะ ของผมจะเหมือนก็ตรงนิสัยดื้อเหมือนกันนี่แหละครับ
และอีกอย่าง ผมเองก็เหมือนกับพ่อเมื่อก่อน ที่ไม่เคยได้อยู่ติดบ้านเหมือนๆกัน
ชอบใช้ชีวิตคนเดียวข้างนอก แล้วคอยดูแลครอบครัวตัวเองอยู่ไกลๆ..

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -

เป็นรึเปล่า เป็นรึเปล่า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เมื่อคืนโทรหาพ่อ แล้วบอกว่า "คิดถึงพ่อนะคะ"  พ่ออึ้งไป 30 วิ   ง่ะ    (นานๆ จะอ้อนซักทีทำเป็นช็อคซะอย่างนั้น)
สวัสดีวันพ่อ ครับ

ถนนราชดำเนินใครไปบ้างครับ  เขามีวันไหน ไปกันมั้ยครับ   

พอถึงวันพ่อ ผมคิดถึง ตอนีท่พ่อผมดูแฟนฉัน
(เอาซีดีให้แกดู แกฮาใหญ่ ผมละมีความสุขจริงๆ เพราะปกติแกไม่ชอบดูหนัง)

ว่าแต่ ใกล้วันพ่อแล้ว ใครทำเตรียมอะไรให้พ่อบ้างครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
วันพ่อปีนี้ เป้นปีแรกที่ชวนพ่อไป ราชดำเนิน (จะไปดูแสงสี)

ซึ่งพ่อดีใจมาก เพราะปกติชวนไปงานประเภทนี้ ไม่เคยจะออกไป (ไม่ชอบคนเยอะๆ)

ปีนี้โดนใจพ่อที่สุด  ยิ้มน่ารัก

วันพ่อปีนี้เตรียมของขวัญไว้ให้พ่อแล้ว

รับรองว่า พ่อจะจำไปอีกนาน   น้องดำ

ฮ่าๆ ฮือๆ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7