หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16

ผู้เขียน หัวข้อ: โลกส่วนตัวสูง  (อ่าน 52723 ครั้ง)

ทางที่ดี แนะนำตัวก่อนเหอะ  ยิ้มน่ารัก

เฟด fade มะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
พวกที่มีโลกส่วนตัวสูง มักทำให้เรารู้สึกว่าเข้าไปไม่ถึงจิตใจเขา  นำไปสู้ปัญหาของความไม่เข้าใจกัน

ถาม :  ทำอย่างไรจึงจะเข้าใจพวกคนที่มีโลกส่วนตัวสู้งสูง

ปล.บ่น โดยส่วนตัวคิดว่าตัวเองมีโลกส่วนตัวสูงแล้วนะ แต่ไปเจอบางคนกลับมีโลกส่วนตัวสู้งสูง เข้าไม่ถึงเลยให้ตายสิ

หน้ามึน

คงสำคัญมากใช่มั้ยครับ คนบางคนที่ว่า...
ถึงได้ใส่ใจกับการมีโลกส่วนตัวสูงของเค้า

แน่ใจรึเปล่าครับ ว่าการที่เรารู้สึกว่าเข้าไปไม่ถึงจิตใจเขา
จริงๆแล้วเรา"เข้าไปไม่ถึงจริงๆ" หรือแค ่"รู้สึกไปเอง"กันแน่

แน่ใจรึเปล่าครับว่าการที่เราพยายามจะเข้าใจเค้า"ทุกส่ิงทุกอย่าง" มันจะทำให้เรากับเค้า "เข้าใจกัน"มากขึ้น

แล้วแน่ใจมากแค่ไหนครับ ว่าการที่เค้ามีโลกส่วนตัวสูงอยู่แบบนั้น "เค้าจะไม่เคยเข้าใจเราเลย"

ผมเชื่อนะครับว่าคนทุกคนย่อมมีโลกส่วนตัวของตัวเอง บ้างก็มากบ้างก็น้อยต่างกัน
แต่ก็คงไม่มีใครอยากอยู่ในโลกส่วนตัวของตัวเองตลอดเวลาหรอกครับ
จิตใจคนเรามี "เปิด" ก็ต้องมี "ปิด" บ้างเป็นบางเวลาครับ
วิธีการเข้าถึงก็คือเข้าไปเวลาที่เค้าเปิดครับ

ปามอาจจะแย่หน่อยตรงที่ไปเจอเวลาที่เค้าปิด มากกว่าเวลาที่เปิด
เลยอาจทำให้รู้สึกว่าเค้าเป็นคนที่เข้าถึงยากไปสักนิด
ลองๆหาเวลาที่เค้าเปิดดูนะครับ คิดว่าคงจะคุยกับเค้าได้ไม่ยาก

การที่เราเข้าไปไม่ถึงจิตใจของคนบางคน ในแค่บางเวลานั้น
มันคงไม่เป็นสาเหตุถึงที่ทำให้ถึงกับต้อง"ไม่เข้าใจกัน"จริงๆหรอกครับ

ร่มๆไว้ครับ แล้วทุกอย่างจะดีเอง...
 เจ๋ง

Welcome to earth.

ตอบดีค่ะ (แจ๋ว แจ๋ว)

ยังไงขอเชิญที่ http://f0nt.com/forum/index.php?topic=1944.0  ค่ะ ยิ้มน่ารัก
เข้าบ้านไม่ได้ ติดคานประตู  ฮิ้ววว

เขาติดประตูเหรอ

กินรอบวง
ติดคานประตูไม่ใช่ติดบานประตู

อ๊ะ...เป๋หรอ เดี๋ยวปั๊ด โวย
ไอ้ตั้งมันเป็นหมันไปแล้วแหละ   เกย์แอบ

เลวยั้นเงา
 โพ...............
 ง่ะ   นับจากวินาทีนั้นผมไม่เคยเป๋อีกเลยนะครับ  ....

แต่เรื่องของโลกส่วนตัวนี่เข้าใจยาก นะครับ   ถ้าเข้าใจ ง่าย มันคงเป็นโลกสาธารณะไปแล้ว   คือมันตรงตัวอยุ่แล้ว ว่าเรื่องส่วนตัว ก็ไม่อยากให้ใครมายุ่ง.....

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
มันมีกันทุกคนแหละ จะมากจะน้อยก็แล้วแต่นิสียคน   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
มันมีกันทุกคนแหละ จะมากจะน้อยก็แล้วแต่นิสียคน   ฮิ้ววว

นิสัยแหววๆ วันๆหนูเลยนั่งคุยกับตุ๊กตาค่า  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
 เหลือบ เป็นหมันแน่เฟิร์น 

เลวยั้นเงา
เอาเป็นว่า ถ้าคิดจะมีลูก ก็ต้องลดละเลิกโลกส่วนตัวอย่างน้อยก็ชั่วขณะนึง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เหลือบ เป็นหมันแน่เฟิร์น 

อะไำร ไม่ได้เป๋เลยนะ  โวย

ก็บอกว่าโลกส่วนตัวไง นั่งเล่นตุ๊กตาน่ารัก  ชิ

อย่างงี้ ไอซ์ ก็เป็นนะสิ โรคตัวสูง
อย่างงี้ ไอซ์ ก็เป็นนะสิ โรคตัวสูง

เหลือบ  ตัวเตี้ย ก็เป็นได้

ชิ

หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16