หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝังฟอนต์ ใน Microsoft FrontPage  (อ่าน 5066 ครั้ง)
 (เหงื่อแตกพลั่ก) ฝังฟอนต์ ใน Microsoft FrontPage ทำงัยร๋อครับ
ขอด่วนเรยนะคร้บ
ขอบคุนมากกๆๆๆๆๆคร้าบบบ
ฮิ้ววว
ด่วนเรย?????
ตอบหั้ยมั่ยฑัณคัฟ

ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
T-T
ต้องทำส่งอาจานอ่าคร้าบบ
 ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~
ขอฟามกรุนาไห้เดกน้อยตาดำขาว
ด้วยเต๊อะกั้บ
 กรี๊ดดดดด
ถามว่าอะไรรึ อ่านไม่เข้าใจ  งง

อ้อ อ่านไม่ออกมากกว่า

Today you , Tomorrow me.
เอ้อ.. น้องครับ

ผมประชดครับ เรื่องการใช้ภาษาวิบัติไม่ถูกการเทศะเนี่ย
จำไว้เลยนะครับถ้าไปถามที่ไหนเพื่อให้ได้มาซึ่งคำตอบ

- อย่าไปพิมพาสาทัยหั้ยเขาด่าเอานะงัฟ
- อย่าใช้คำว่า ด่วน!! ... มันเป็นเรื่องของมารยาทน่ะครับ

ทีนี้มาถึงคำตอบ (ตบหัวแล้วลูบหลังนี่หว่า)
การฝังฟอนต์ใน FrontPage ไม่มีครับ
ถ้าจะใช้ฟอนต์ให้ใช้ฟอนต์มาตรฐานไป เช่น Tahoma
และถ้าจะใช้ฟอนต์พิลึกกึกกือ ให้ใส่ลงใน Flash แล้วแทรกแฟลชลงไฟเป็นก้อนๆ
ยังงี้โอเคไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ก็ฝังอยู่แล้วไง
ฟร้อนเพจ

หน้ามึน
(แป้ก)

เหลือบ ฝังฟอนต์ คืออะไรครับ หมายถึงการกำหนดให้หน้า เว็บเพจเราเป็นรูปแบบ
ตัวอักษรเดี่ยวกันหมดใช้ไหมครับ พอดีไม่เคยใช้ Microsoft FrontPage เคยใช้
แต่ Namo WebEditor และ Macromedia Dreamweaver  ฮิ้ววว แบบนี้ใช้ใหม่ 
พยายามอยู่ กรี๊ดดดดด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ย. 2006, 19:57 น. โดย นายชิน » บันทึกการเข้า
ไม่น่าจะใช่นะครับ

เขาหมายถึง ถ้าในเครื่องเขามีฟร้อน -- เอ้ย -- ฟอนต์อะไรสักอย่าง สมมุติว่าชื่อ Kimochii แล้วกัน
ซึ่งเขาชอบมาก เจ้านายสั่งมา หรืออะไรทำนองนั้น เลยอยากเอาใส่ไว้ในหน้าเว็บ
แต่แน่ล่ะครับ คนอื่นไม่เห็นไอ้ฟอนต์ Kimochii ที่เขาใช้ เพราะเครื่องที่ดูเว็บของเขานั้นไม่มีฟอนต์ Kimochii
เลยอยากทำให้คนที่ดูเห็นฟอนต์นี้ด้วย -- โดยไม่ต้องติดตั้งฟอนต์ Kimochii

จริงๆ ถ้าฝังฟร้อนโดยใช้ฟอนต์เพจอาจจะไม่มีวิธีครับ
แต่ถ้าใช้วิธีอื่นก็ ...
1. พิมพ์ใส่รูปภาพ แล้วแปะติดในเว็บ วิธีนี้ง่ายที่สุด
2. ใช้เทคนิคท่าไม้ตายของเล็กนิ่ม หาอ่านได้จากขุดหลุมฝังฟอนต์ในหน้าบทความครับ (ใช้ได้แต่เครือเล็กนิ่ม)
3. ใช้เทคนิคท่าไม้ตายของแฟลช + จาวาสคริปต์ หรือ sIFR หาอ่านได้ในหน้าบทความครับ

อนึ่ง หน้าบทความได้แก่ F0NTICLE นั่นเอง  ฮิ้ววว
 ลันล้า  ขอบคุณมากครับ เข้าใจแล้ว   ปลื้ม
เอ้อ.. น้องครับ

ผมประชดครับ เรื่องการใช้ภาษาวิบัติไม่ถูกการเทศะเนี่ย
จำไว้เลยนะครับถ้าไปถามที่ไหนเพื่อให้ได้มาซึ่งคำตอบ

- อย่าไปพิมพาสาทัยหั้ยเขาด่าเอานะงัฟ
- อย่าใช้คำว่า ด่วน!! ... มันเป็นเรื่องของมารยาทน่ะครับ

ทีนี้มาถึงคำตอบ (ตบหัวแล้วลูบหลังนี่หว่า)
การฝังฟอนต์ใน FrontPage ไม่มีครับ
ถ้าจะใช้ฟอนต์ให้ใช้ฟอนต์มาตรฐานไป เช่น Tahoma
และถ้าจะใช้ฟอนต์พิลึกกึกกือ ให้ใส่ลงใน Flash แล้วแทรกแฟลชลงไฟเป็นก้อนๆ
ยังงี้โอเคไหมครับ

ลุงอ๋าห์........................... ยิ้มน่ารัก

กินรอบวง
ไม่ใช่ผมนะครับ ไอ้แอนเป็นคนตอบครับ
 ไอ้มืดหมี

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
น่าสงสารลุงอ๋าห์

กร๊าก
งิงิ

คิดว่าเป็นลุงอ๋าห์ฺเหมือนกัน  หน้ามึน
อวตารทั้งสองคนยังจะมาเหมือนกันอีก  ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
หน้า: [1]