หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: มีน้องนกตกลงมา  (อ่าน 38788 ครั้ง)

ก็เข้าตลาดไปหาซื้อกล้วยสุกสิยะ โวย

กล้วยน้ำว้านะ

งบน้อย

กล้วยบวดชี ดิ มีคุณค่าทางสารอาหาร  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ได้บุญด้วย อยู่ในศีลในธรรม
ตลาดมันไกลอ่ะ ฝนตกแล้ว ไม่ีมีรถ  เศร้า

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

เอากล้วยไปต้ม จะได้สุก  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ปล่อยไว้ระวังฝูงมดนะครับ ตัวดี

... กอล์ฟจ๊ะ
เอาเข้าบ้านแล้วค่ะ  ลันล้า

สงสารนกโดนหมีลากเข้าถ้ำ เหวอ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
บอกในฐานะที่เจอบ่อย (ที่นี่คือชัยนาท เมืองนกและหุ่นฟางนก)
จะบอกว่าส่วนมากไม่รอดครับ

อาหารก็อย่างที่มีคนบอกครับ ให้กล้วยบด ข้าวบดได้ หนอนก็ได้ถ้ากล้าพอ ... แล้วทำเป็นเศษเล็กๆ หาปากคีบ(หรือแหนบถอนขน)หยิบใส่ให้ลูกนกที่อ้าปาก
ให้บ่อยๆตามที่มันร้องครับ
ตอนกลางคืนถ้าอยากนอนอย่างเป็นสุข ก็ดับไฟแล้วเอาไปตั้งในที่ๆไม่มีพัดลมหรือแอร์ (ไม่งั้นหนาวตาย)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ตอนนี้ร้องใหญ่เลยค่ะ ตะกายมานอกผ้าด้วย  กรี๊ดดดดด
คืนนี้มีนกสับทอดค่ะ

:04:นกทอด นกทอด นกทอด หื่น

ลายเซ็นนี่คือ มันจะแสดงด้านล่างทุกครั้ง ไม่เชื่อลงไปดู

ขอบคุณ SMF Forum
ระวังเป็นไข้หวัดนกนะคะ

แต่ถ้าใครกลัวเป็นไข้หวัดนกก็เอานกทอดมาให้กินก็ได้นะคะ

เราเป็นนัก(อยาก)เขียน
  เท่าที่เจอมาส่วนใหญ่รอดได้ไม่ถึงสองวันครับ   ไหว้

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อรก็ไม่คิดว่ามันจะรอดหรอกค่ะ

เพราะเคยเจอนกตกมาเหมือนกัน โตกว่านี้ด้วย 3วันก็ตาย ฮิ้ววว

อย่าพาไปไกล้หมอแมวนะ
เสร็จแมวแน่  หมีโหดดดด

เคยเจอนกแบบนี้เหมือนกัน ตกจากรัง ไม่ก็บาดเจ็บ
(หนังบ้านที่ประจวบฯ เป็นเขตป่าเขา)
ก็เลี้ยงไว้ วันดีคืนดี แมวมาจากไหนไม่รู้
เขมือบหมดเกลี้ยงเลย เหลือแต่ขน  ฮือๆ~

Today you , Tomorrow me.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 13