หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีน้องนกตกลงมา  (อ่าน 38780 ครั้ง)
น่าเอ็นดู ระวังมันติดนะ  เดี๋ยวบินได้แล้วจะไม่ยอมบินหนีไปไหน

ไม่เป็นไรครับ ชอบ น่ารักดี

ยังแอบเพ้อว่า ผิวปากเรียก แล้วบินมาเกาะไหล่ (ไม่ใช่เหยี่ยว  โวย)   กร๊าก

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
 ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

น้องนกจากไปแล้วอย่างสงบครับ ผมตั้งนาฬิกาปลุกประมาณตีห้า กะมาป้อนข้าวมัน

มันก็เกาะหลอด(ทำไว้ให้เกาะ) นอนอยู่ เลยจับมันมา มันขยับๆน้อยๆ

แล้วก็กางปีกออกมา จากนั้นก็นิ่งไปเลย (คาท่ากางปีก ฮือๆ~)

เค้าไปคามือผมเลยอ่ะครับ เป็นอะไรไม่รู้  ฮือๆ~

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
 ฮือๆ~
 เสียใจด้วยนะครับ เขาอาจบาดเจ็บภายในอยู่ก็ได้ เขาไปแบบสบายแล้วครับ  เศร้า

ฝังเขาให้เรียบร้อย ล้างมือให้สะอาด และระวังไข้หวัดนกด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2008, 10:53 น. โดย CeeKay » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เห้ยคุณได้บุญนะ ถึงมันจะตายก็เถอะ
ได้เลี้ยงอะไรก็ไม่รู้ที่จริงๆ แล้วมันสมควรตายแบบข้างถนน
แต่มีคนๆ นึง เป็นห่วงและเก็บมาเลี้ยง

ไม่รู้สิ ผมว่าคนๆ นึง เลี้ยงสัตว์ตัวนึงที่กำลังตกยาก
แม้จะเป็นเวลาสั้นๆ แต่ผมว่านั้นล่ะคือเมตตาที่คุณมี
จงภูมิใจๆ

เจ๋ง

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เห้ยคุณได้บุญนะ ถึงมันจะตายก็เถอะ
ได้เลี้ยงอะไรก็ไม่รู้ที่จริงๆ แล้วมันสมควรตายแบบข้างถนน
แต่มีคนๆ นึง เป็นห่วงและเก็บมาเลี้ยง

ไม่รู้สิ ผมว่าคนๆ นึง เลี้ยงสัตว์ตัวนึงที่กำลังตกยาก
แม้จะเป็นเวลาสั้นๆ แต่ผมว่านั้นล่ะคือเมตตาที่คุณมี
จงภูมิใจๆ

เจ๋ง

ขอบคุณนะครับ

อ่านแล้วขนลุกเลย  ไหว้       ฮือๆ~

น่ารักจังไปซะแล้ว   ฮือๆ~

ไม่เป็นไรครับ ชอบ น่ารักดี

ยังแอบเพ้อว่า ผิวปากเรียก แล้วบินมาเกาะไหล่ (ไม่ใช่เหยี่ยว  โวย)   กร๊าก

กิ้วเคยเก็บมาเลี้ยงตัวนึง ทำได้แบบนี้เลย  เจ๋ง

อันโตนิโอกะเมโระ ~~

กิ้วเคยเก็บมาเลี้ยงตัวนึง ทำได้แบบนี้เลย  เจ๋ง

กรี๊ดดดดด

เหมือนนกเขนน้อยหางแดงเลย งง
ไม่เหมือนแระ  โวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2008, 13:20 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอใช้ภาษาวิบัติ! 

-75 โวย (นานๆ จะโดน ต้องกดเผื่อ)

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ต้องกดไป 75 ชั่วโมงเลยนะ  กร๊าก

เรื่องนก เสียใจด้วยนะคะ  เศร้า
กำลังจะมาบอกให้ดูที่
http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,12358.0.html
เลย

มุมมืดอธิบายไว้เยอะเลยแหละ
แต่ไม่ทันซะแล้ว

เอ๋า    ฮือๆ~

นึกว่าจะรอดอ่ะ  น่าสงสาร

แกป้อนอาหารนกหรือว่าป้อนอะไรให้มันเหยอ   ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13]