หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13

ผู้เขียน หัวข้อ: มีน้องนกตกลงมา  (อ่าน 38774 ครั้ง)
ป่านนี้โบยบินไปไหนแล้วไม่รู้ ลันล้า

ฉันจะบิน  เกย์ออก
พี่แอนแล้วตัวที่อยู่ในกล่องที่ตกหน้าบ้านพี่แอนตอนนี้เป็นยังไงบ้างแล้วครับ  เกย์ออก

มันหนีไปแล้ว ฮือๆ~
ตัวนี้เสียดายสุดๆ เลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ไม่เสี่ยซิท่า  ชิ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เจอเข้ากับตัวแล้วครับ  ง่ะ เจ้านี่ นกอะไรไม่รู้ ตกอยู่หน้าคณะ เกือบโดนเหยียบ

รังก็หาไม่เจอ ลงมติกันว่าถ้าทิ้งไว้ตายแน่เลยเอามาเลี้ยง  มือแรก ขนมปังกาโตว์แช่น้ำ  เหลือบ กินของแพงเลยนะมรึง

ทำไงดีครับ เลี้ยงดี ไม่เลี้ยงดี แล้วนี่มันนกอะไร

แล้วถ้าเลี้ยงเอาอะไรเลี้ยงมันครับ กินบ่อยมั๊ย ทุกๆกี่นาทีกี่ชั่วโมง เพราะกินไม่หยุดเลย

ขอบคุณครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
จำไม่ผิดทุกชั่วโมงหรือ 2 ชั่วโมงก็ไม่รู้   

แต่แบบนี้ท่าทางจะรอด ดูหน่วยก้านแล้วท่าทางแข็งแรงกว่านกตัวแดง ๆ   อ๊าง~

เลวยั้นเงา
ส่วนใหญ่นกมันจะกินหนอนนะ หนอนเลี้ยงปลาก็ได้ครับ
ผมเคยให้นกกระจอกกินขนมปัง
ท้องอืดเป่งเลย  (เหงื่อแตกพลั่ก)

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
จำไม่ผิดทุกชั่วโมงหรือ 2 ชั่วโมงก็ไม่รู้   

แต่แบบนี้ท่าทางจะรอด ดูหน่วยก้านแล้วท่าทางแข็งแรงกว่านกตัวแดง ๆ   อ๊าง~

ครับแข็งแรงมาก ตะกี้จับมันหัดบิน โยนขึ้นฟ้าให้ร่อนลงมา  กร๊าก  ยังบินไม่ได้

แต่คิดว่าวันสองวันนี้คงบินได้แล้ว

อย่างนี้ดึกๆต้องตื่นมาป้อนด้วยแน่เลย  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
จับโยน  กร๊าก
ไม่ใช่เครื่องร่อนนะครับ  กร๊าก กร๊าก

กร๊าก

อาหารนกโดยเฉพาะก็มีนี่นา   หรือไม่ก็ซื้อหนอนเลี้ยงปลาแบบที่พี่โก้บอกก็ได้นะ

ถ้าอาหารนก ก็เอาแช่ในน้ำอุ่นให้มันนิ่ม ๆ หน่อย 

แต่หุ่นก้านนกตัวนี้ ดูท่าทางจะกินอาหารแข็ง ๆ ได้แล้ว

เป็นพี่พี่ไม่เสี่ยงนะ  พี่เคยฝากน้องดูลูกนกตกจากรังแบบเนี่ย

มันเอาอาหารแข็งป้อนเฉยเลย

ติดคอตายไป  น่าสงสารที่สุด  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2008, 15:36 น. โดย เจ๊ น. » บันทึกการเข้า

เลวยั้นเงา
ครับ ถามแม่แม่บอกว่า เอาข้าวสุกแช่น้ำพองๆให้กิน

พอดีนอนหอในม.ช. ไม่มีรถด้วย ไม่ค่อยสะดวกไปไหนครับ

ตะกี้กระโดดบินในห้องเรียนเลย  โวย

ปรากฏขี้แตก  โวย ในผ้าเช็ดคอมตูเลยนะเมริง

ป.ล. ตอนนี้ก็เรียนอยู่ แอบปั่นบอร์ดครับ (อิอิ)

น่าเอ็นดู ระวังมันติดนะ  เดี๋ยวบินได้แล้วจะไม่ยอมบินหนีไปไหน

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
คลุกกับกระเทียมก่อน
แล้วเอามันไปทอดน้ำมันพอร้อนๆ

จะได้ไม่ซน~

อืมมมมห์  กรุบ ๆ นะ 

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13