หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: คำคมโคนัน  (อ่าน 28128 ครั้ง)
ผมชอบไยบะ
น่ากลัวโคนันก็จะจบไม่ลงเหมือนกันนะ
ออกมาห้าสิบกว่าเล่ม เรื่องชายชุดดำมีจริงๆ กี่ตอน หน้ามึน

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เห็นเค้าว่ากันว่าที่ญี่ปุ่นจบแล้วนะ งง

เห็นเค้าว่ากันว่าที่ญี่ปุ่นจบแล้วนะ งง
http://websunday.net/conan/index.html
ผมว่ายังนะครับ เข้าไปอ่านเรื่องย่อของเล่น 59 เนื้อเรื่องยังไม่จบเลย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เมื่อไหร่มันจะจบ ฮึกๆ ฮือๆ~ เริ่มขี้เกียจอ่านแล้วนะ

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

เลิกอ่านไปแล้ว หน้ามึน
เลิกอ่านโคนันตอนเล่ม 9 ครับ
ส่วนมากจะให้โอกาสการ์ตูนยืดเยื้อถึงเล่ม 9 เท่านั้น
(GTO ก็เหมือนกัน เพิ่งมาตามเก็บอ่านตอนรวมเล่มครบ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
http://websunday.net/conan/index.html
ผมว่ายังนะครับ เข้าไปอ่านเรื่องย่อของเล่น 59 เนื้อเรื่องยังไม่จบเลย

งั้นก็เป็นแค่สิ่งที่เค้าว่ากันว่าค่ะ ลันล้า

หมอแมวอ่านภาษาญี่ปุ่นได้ด้วยเหรอ งง

แปลว่าแอนไม่อ่านโดราเอมอนและบากิ  กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ฮิ้ววว
อ่านบากิ 1 ภาค (30 กว่าเล่ม)
ได้เนื้อหาเท่ากับ Death Note ในบูม 1 เดือน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
บากิไม่เห็นมีอะไรเลย ง่ะ อ่านเล่มแรกก็เลิกแล่ว

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

อดตาย ก็ยอม ขอแค่ มีเงินซื้อโคนันอ่าน

..............จักรี....

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
   ถ้านักสืบยอมแพ้ คดีก็จะยังคงเป็นปริศนาต่อไป

-นักสืบ คิว-

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ตั้งแต่ตอนที่มันหยุดไปนานๆ ก็ไมม่ได้อ่านต่ออีกเลย  หน้ามึน

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ชอบมุข คุณแอน ครับ ถ้าบวกได้จะให้ +2 แต่บวกไม่ได้  ง่ะ

รอคอย
หน้า: 1 2 [3] 4