หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกป้ายทะเบียนยังไงให้ถูกโฉลก  (อ่าน 38337 ครั้ง)
กำลังจะซื้อรถ VIOS มาขับซะคัน  ฮี่ๆ จองไปเรียบร้อยแล้ว
ตอนนี้กำลังวางแผนเรื่องป้ายทะเบียนอยู่ว่าจะเอายังไงให้ถูกโฉลกกับคนขับมากที่สุด
คำถาม
คนเกิดวันอาทิตย์ ควรใช้ป้ายทะเบียนที่มี ตัวอักษร และ ตัวเลข อย่างไร

:25:ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เข้ามาให้กำลังใจหมอ ครับ  เพราะไม่มีความรู้เรื่องดวง สมพง   ฮิ้ววว

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
กก 9999

กรี๊ดดดดด
ผมเลือกทะเบียนให้เลยดีกว่าครับ

อร 0o

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตด 8888
หมอ 007
ผมเลือกทะเบียนให้เลยดีกว่าครับ

อร 0o
แฟนนั่งอยู่ด้วยครับ  เอือม

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอแมวมีแฟนแล้วเหรอคะ เศร้า
เลือกรถสีอะไรคะหมอแมว รถต้องดูตามธาตุของตนเองด้วยนะคะ ไม่อย่างนั้นสีรถอาจไม่ถูกกับสีธาตุ
จึงอาจทำให้เกิดอุบัติเหตุบ่อยหรือการงานไม่รุ่งเรือง ( ความเชื่อเฉพาะบุคคล )
ตามฮวงจุ้ยที่เคยร่ำเรียนมาเค้าบอกว่า

ธาตุดิน
     สีที่ถูกโฉลก : แดง , เทา
     สีที่ห้าม : น้ำตาล ( ดินแพ้ไม้ )

ธาตุไฟ
     สีที่ถูกโฉลก : แดง , ส้ม , เทา
     สีที่ห้าม : น้ำเงิน , ฟ้า ( ไฟแพ้น้ำ )

ธาตุน้ำ
     สีที่ถูกโฉลก : น้ำเงิน , ฟ้า , บรอนซ์ , เทา
     สีที่ห้าม : น้ำตาล , แดง ( น้ำแพ้ดิน )

ธาตุไม้
     สีที่ถูกโฉลก : น้ำตาล , เขียว
     สีที่ห้าม : เทา , บรอนซ์ ( ไม้แพ้โลหะ )

ธาตุโลหะ
     สีที่ถูกโฉลก : เทา , บรอนซ์
     สีที่ห้าม : แดง ( โลหะแพ้ไฟ )

ถ้าพูดกันตามทะเบียนรถ ถ้าได้แบบไม่ได้เลือกมาเอง ให้นำตัวเลขทั้งหมดมารวมกัน เช่น
[ กข 6985 ] = 6 + 9 + 8 + 5 = 28 = 2 + 8 = 10 = 1 + 0 = 1
มาดูตัวเลขกันว่าตัวเลขแต่ละตัวมีความหมายอย่างไร

1 = เกิด , ที่หนึ่ง
2 = แก่
3 = เจ็บ , เลขการเรียนรู้
4 = ตาย ( แต่ถ้า 44 จะมงคลมาก )
5 = เกิดใหม่
6 = ร่ำรวย
7 = คงอยู่
8 = ไร้ที่สิ้นสุด
9 = ก้าวหน้า
0 = เป็นตัวเบิ้ล เช่น 09 คือรวยเบิ้ล

เลขคู่คือเลขของคนตาย เลขคี่คือเลขของคนที่มีชีวิต ดังนั้น เสาบ้าน , บันได ควรมีจำนวนคี่นะคะ

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

หมอแมวมีแฟนแล้วเหรอคะ เศร้า

หมอแมวนี่สาวๆ ติดเยอะจังเลยนะคะ เห๊อๆๆ

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

ห้ามปั่นติดกันนะคะ   (เหงื่อแตกพลั่ก)

มันไม่ดี งุงิงุงิ ลันล้า

รู้ว่าเก่า .. แต่ก็ช่วยๆ กันทำเป็นไม่เห็นละกัน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มม 9999

รู้ว่าเก่า .. แต่ก็ช่วยๆ กันทำเป็นไม่เห็นละกัน

สุโขทัย

สุโขทัย
ใหม่กว่าลพบุรีนิดนึง กร๊าก

หน้า: [1] 2 3 4 5