หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ผักกาดโดนรุมต่อย!  (อ่าน 98592 ครั้ง)
แง.........    ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ เศร้า เศร้า เศร้า

กินรอบวง
เสียใจด้วยค่ะ... ฮือๆ~

ไปดีนะผักกาด

there are no regrets in life, just lessons . .
เสียใจด้วยนะครับ   ฮือๆ~

.V.+ busy_boy .V.+
รู้สึกเศร้าอย่างบอกไม่ถูก

แด่ผักกาดครับ

กินรอบวง
อย่าเศร้ามากเลยนะนะ   ลองเปลี่ยนมาเลี้ยงหมีโหดดีไหมอึด  ถึก  สารพัดประโยชน์ดีนะ   ไหว้   เฮ้ย!?

หลับให้สบายนะผักกาด ดีใจแทนแกที่มีเจ้านายดี๊ดีนะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หลับให้สบายนะผักกาด ดีใจแทนแกที่มีเจ้านายดี๊ดีนะ

เห็นด้วย  เจ้านายที่แสนดี และน่ารักที่สุดเลย

เสียใจด้วยค่ะคุณอ๋า...
เคยเลี้ยงเหมือนกันค่ะ โดเบอแมน เห็นมันมาตั้งแต่สองสามขวบ รักมั่งรำคาญมั่ง พอมันแก่ลง ป่วยตายจากไป ร้องไห้ไปสามวันเจ็ดวัน...
คิดแล้วก็ เฮ่ออ  ฮือๆ~

I cannot walk on the same path anymore. It's too painful, with the barbs and shard of the past.
สู่สุคตินะผักกาด ไหว้

ลุงอ๋าดูแลตัวเองด้วยนะคะ

เห็นรูปสุดท้ายแล้ว ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

น้ำตาซึมแฮะ  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เพิ่งมาเห็น ....

เสียใจด้วยนะคะลุงอ๋าห์ ผักกาดน่าสงสารจัง  เศร้า

กระต่ายโฉด !!!
เอื้อก ฮือๆ~
ลุงอ๋าห์ ถ่ายภาพเศร้ามากเลยค่ะ

ส่วนเพลงที่พี่อุ้ยโคว้ตมา
เห็นทีไร ก็เศร้าทุกทีค่ะ

ขอให้ผักกาดเป็นความทรงจำที่ดีไปตลอดนะคะ
ไปดีๆ นะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 :16:เมื่อสองปีที่แล้ว หมาที่รักมากก็มาจากไปเหมือนกัน เศร้ามาก ๆ เลยค่ะ เพราะเค้าดูแลเราปกป้องเรา
อยู่ตรงไหนก็จะตามไปอยู่ใกล้ ๆ แม้ว่าจะอยู่นอกบ้าน จะได้ยินเสียงสร้อยคอเค้าเสมอ มองออกนอกหน้าต่าง
ไปก็จะเห็นเค้าอยู่ตรงนั้น

ก่อนเค้าจะเสีย เค้าวิ่งไปกระอั่กเลือด ตรงที่ห้องนอนของเราที่เค้านอนประจำ ทั้ง ๆ ที่เค้าไม่มีแรงที่จะลุกขึ้นแล้ว  ฮือๆ~

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ เศร้าค่ะ คิดถึงทุกวัน แต่อย่างน้อยก็ได้ทำดีที่สุดเพื่อเค้าก่อนที่เค้าจะตาย
คิดถึงเค้ามากค่ะ แต่ไม่เสียใจ เพราะได้ดูแลเค้าอย่างดี เหมือนที่ลุงอ๋าทำ  เศร้า ยกเว้น อย่างเดียวยังไม่ได้ทำ คือ พาเค้าไปเที่ยวทะเล แต่ก็ได้เอากระดูกไปโปรยที่เกาะเสม็ดแล้วค่ะ  ฮือๆ~  ฮือๆ~

เป็นกำลังใจให้ค่ะลุงอ๋า  ไหว้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25