หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ผักกาดโดนรุมต่อย!  (อ่าน 98659 ครั้ง)
ฮือๆ~

ขนลุกครับ ยังแซวกันอยู่หลัดๆ
มันไปสบายแล้วครับลุงอ๋าห์ หลังจากทรมานมานาน
หลับให้สบายนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คงถึงเวลาของมันแล้วล่ะค่ะ
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

:38:ไหนบอกว่าจะหายไง  ฮือๆ~
แล้วเราจะได้เจอกันอีกนะ ผักกาด ฮือๆ~

ยามยาก อย่าได้ทำตัวยาก ๆ

เศร้า เสียใจด้วยครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผักกาดป๋า (หมา) ผักกาดผม (แมว)  ฮือๆ~

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เกิดอะไรขึ้นหรอ ทำไมมันถึง...........

ยามยาก อย่าได้ทำตัวยาก ๆ
นึกซะว่า..มันไม่ต้องมาทรมานแล้วนะคะ   ฮือๆ~

เสียใจด้วยนะคะลุงอ๋าห์

เลวยั้นเงา
ขอบคุณทุกความห่วงใยนะครับ
ผักกาดสิ้นลมไปแล้ว เมื่อสักครู่นี้เอง

หลับให้สบายนะผักกาด

โวย

หา ลุงอ๋าห์ เสียใจด้วยนะ  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

Las Noches Rubicundior
เสียใจด้วยนะคะ  เศร้า

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ผักกาดไปสบายแล้ว มันโชคดีที่มีคนอยู่ดูแลมันจนลมหายใจสุดท้าย

งบน้อย
อ่านเรื่องของผักกาด ของนวล แล้วนึกถึงกระทู้นี้ที่เว็บสตูผม
http://stu45.com/forum/index.php?topic=1338.msg32408#msg32408

เพื่อน 2 คน (คนนึงไม่ได้อยู่ ม.ท่าช้างหรอก แต่เป็นแฟนกะเพื่อนในสตูอีกที) เขาทำโครงการการกุศลกันครับ
โดยมาโพสต์ขอความร่วมมือจากเพื่อนๆ ให้ช่วยกันออกแบบโปสการ์ดเพื่อช่วยน้องหมาที่ภาคเหนือ
(รู้มาทีหลังว่ามันไม่ได้รู้จักกับเจ้าขององค์กรการกุศลนั้นแต่อย่างใด แค่รักหมาก็คุยภาษาเดียวกันแล้ว)

งานนี้ก็เลยได้มีโปสการ์ดการกุศลน่ารักๆ ก็มี เท่ๆ ก็มี มาวางขายเยอะแยะเลย
งานนี้เป็นกุศลแรง สำหรับน้องหมาที่ยากไร้ ไม่มีเจ้าของดีๆ อย่างลุงอ๋าห์ครับ

เอามาเล่าเฉยๆ เผื่อใครรักหมาจะได้ลองทำงานบุญแบบนี้ดูครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ฮือๆ~ รูปที่ลุงอ๋าห์ถ่ายมาเศร้ามากเลย

ผักกาดไปดีๆ นะๆ  ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เห็นอวตารแล้วนึกว่าเป็นแอน แล้วพูดล้อเล่น  ฮือๆ~

อึ้ง  ฮือๆ~ ฮือๆ~
เสียใจด้วยครับ

Today you , Tomorrow me.
เข้่ามาอึ้งด้วยคนค่ะ  ฮือๆ~

อ่านแล้วคิดถึงหมาที่บ้าน  แต่จะโทรไปหาก็คงคุยไม่รู้เรื่อง ฮิ้ววว
 ฮือๆ~
เสียใจด้วยค่ะ

เศร้า
หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25