หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ผักกาดโดนรุมต่อย!  (อ่าน 98574 ครั้ง)
 เฮ้ย!? สยองดีวุ้ย เจอเรื่อยๆ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 ฮือๆ~ โห สงสารจัง หาย ไว ไว นะจ้ะ
สถานการณ์ล่าสุด
เนื่องจากกินแล้วอ๊วก
คุณหมอบอกว่าน่าจะเป็นเพราะพิษผึ้ง
ตอนนี้ให้น้ำเกลืออยู่ คุณหมอผสมสารอาหารไว้ในน้ำเกลือให้ด้วย

ป.ล. หมอซุ่นใจดีมากไม่คิดตังค์เลย ขอขอบคุณออกอากาศสักทีเถอะครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กรี๊ดดดดด หมอหมาใจดีจัง  กรี๊ดดดดด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 ยิ้มน่ารัก  สัตวแพทย์ใจดีมาก ๆ เลยค่ะ 

เลวยั้นเงา
 กรี๊ดดดดด หายไวไวนะคะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ลุงอ๋าห์ก็รีบเอาหน้าตัวเองมาลงไวๆนะครับ แอนจะได้เปลี่ยนอวตาร  กรี๊ดดดดด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
กร๊าก รำคาญอวตารไอ้แอนเหมือนกันครับ

ผมหายเกือบเป็นปกติแล้วล่ะครับ
ตอนนี้ตาเปิดร้อยเปอร์เซนต์แล้ว มีใต้ตาบวมอยู่บ้างนิดหน่อยครับ

ขอบคุณทุกคนเลยครับ บอกไอ้ผักกาดแล้ว
มันพยักหน้าหงึกๆ  (สงสัยจะหนาว)

ขอบคุณก๊าบบบ

อันนี้หมาโดนผึ้งต่อย .. บวมเป็นจุดๆ ..

หมาที่บ้าน อยู่ๆ แถวๆคางด้านข้าง ก็บวมขึ้นมา เท่าอุ้งมือเลย งง มาก
พาไปหาหมอ เค้าสันนิษฐานว่า .. โดนพิษคางคก อ่ะค่ะ นัยว่าคงไปเล่นมา
รู้สึก หมอจะกรีดเอาหนองออก แล้วเย็บนะคะ สงสารมันจังเลย

อีกตัว อยู่ๆ หูมันก็ พองออกเป็นกระเปาะ เหมือน ต้นเดฟกระเป๋า .. ก็พาไปหาหมอ
.. จำไม่ได้แล้วว่าเค้าบอกว่ามันเป็นอะไร .. แต่เค้ารักษาโดยการกรีดหูมัน แล้วเอา
หนอง หรือก้อนเนื้อออก(ไม่แน่ใจ) .. หลังจากนั้น หูมันก็ตกข้างนึงตลอดเลยค่ะ

อาทิตย์ก่อนหน้านี้ผักกาดก็เป็นฝีที่คางเหมือนกันครับ แต่ผมไม่ได้เล่า
เพราะมันดูเหมือนเคราะห์กระหน่ำซัมเมอร์เซลล์เกินไป

บวมใหญ่โตเหมือนมันกินลูกเทนนิสเข้าไปเลย
แต่หมอเค้าไม่ผ่าครับ บอกว่ากลัวมันเจ็บ และอีกอย่างคือกล้วว่าจะฟื้นตัวยาก
เพราะร่างกายไม่แข็งแรง
ใช้วิธีให้ยา แล้วมันก็หายไปเองครับ

ขอให้หายเร็วๆทั้งลุงอ๋าห์ ทั้งผักกา่ดนะคะ

เคยโดนผึ้งต่อยเหมือนกัน ตั้งแต่ครั้งโบราณกาล ปวดๆ ใช้ได้เลย

Las Noches Rubicundior
เคยแต่ต่อต่อย

ง่ะ วิ่งผ่านขา แล้วอยู่ดี ๆ ก็เจ็บจี๊ด เข่าอ่อนขึ้นซะอย่างงั้น 

ที่ฟื้นตัวยาก...เป็นเพราะผักกาดมันแก่ด้วยหรือเปล่าคะ ลุงอ๋าห์   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ตูยังไม่เคยโดนลุงต่อย ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เอาเสื่อมาปูรอดู

Las Noches Rubicundior
 เหลือบ  ไม่ต้องรอหรอก...จะต่อยไอ้คนดูก่อน 

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 25