หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ผักกาดโดนรุมต่อย!  (อ่าน 98589 ครั้ง)

ผักกาดเป็นไก่พูดได้เหรอครับ

นึกว่าเป็นหมามาตลอด

งบน้อย
เป็นไก่ค่ะ ตอนนี้เพิ่งจะหัดตั้งไข่

อ้าว นึกว่า หมา

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
 ง่ะ

วันนี้ไม่ยอมกินอะไรเลย
 ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
มันยังพูดไม่ได้เลยครับ
บินก็ไม่ค่อยคล่อง ต้องอุ้มแล้วปล่อยลงจากชั้นสองถึงจะกระพือปีกได้เอง

โดนผึ้งต่อย ไม่ใช่กระรี้ลง  โวย

Las Noches Rubicundior
นั่งป้อนนี่ มันกินมั้ยครับ
ตอนหมาที่บ้านผมป่วยก็ต้องนั่งป้อนมัน

ป้อนเหมือนกันครับ
ตอนเที่ยงๆกินไก่ย่างชิ้นเล็กๆ ชิ้นนึง แล้วก็อ๊วก
ตะกี้ให้กิน สองชิ้น ก็อ๊วกครับ

ลองเคี้ยวก่อนแล้วให้มันกินสิ

แล้วคนละครับ บวมกว่าเดิมหรือเปล่า
นึกภาพถ้าวันไหนคนยุบ หมาก็คงยุบไปด้วยกันครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช่ ครับ  สักวันมันก็ต้องยุบ ครับ  คนยุบ ผักกาดยุบ สภาก็ต้องยุบ   มันเป็นเช่นนั้นเอง....

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
แผลโดนต่อย ผักกาดยุบแซงหน้าไปแล้วล่ะ ตอนนี้ไม่บวมแล้ว
มีเป็นตุ่มเล็กๆบ้าง ทำให้เห็นว่ายังมีเหล็กไนเหลืออยู่จุดไหนบ้าง

ส่วนคนตอนนี้ตาเปิดเกือบเป็นปกติแล้ว แต่ยังบวมๆฉุๆอยู่บ้างครับ

ลองเคี้ยวก่อนแล้วให้มันกินสิ

ลองแล้วครับ
ผมกะว่าค่ำนี้ถ้ายังกินไม่ได้ จะให้น้ำเกลือแล้วล่ะ
ขอบคุณมากครับ

ลองแล้วครับ
ผมกะว่าค่ำนี้ถ้ายังกินไม่ได้ จะทาเกลือตากแดดแล้วล่ะ
ขอบคุณมากครับ

เหวอ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 เหวอ

หนอนเน่าในแผล  เฮ้ย!?

โรค Myiasis  ง่ะ

http://en.wikipedia.org/wiki/Myiasis

หมอแมวเคยเจอเคสนี้ในคนมั้ยครับ  เฮ้ย!?

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
มันยังพูดไม่ได้เลยครับ
บินก็ไม่ค่อยคล่อง ต้องอุ้มแล้วปล่อยลงจากชั้นสองถึงจะกระพือปีกได้เอง
http://animals.timduru.org/dirlist/dog/Olieangel-WingedDog_n_HimalayanCat.jpg
ไอ้สองตัวนี้รึเปล่า หน้ามึน

หนอนเน่าในแผล
หมอแมวเคยเจอเคสนี้ในคนมั้ยครับ  เฮ้ย!?
เคยเจอครับ.... รู้สึกเคยเล่าในแตกฟองไปเคสนึง
จริงๆมันก็เจอเรื่อยๆ แหละครับ

แต่เจอหนอนไม่ค่อยน่ากลัวครับ ถ้าเน่าแบบไม่มีหนอนยังจะน่ากลัวกว่า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 25