หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ผักกาดโดนรุมต่อย!  (อ่าน 98632 ครั้ง)
 ง่ะ

โอ้ บวมแล้ว

Today you , Tomorrow me.
ง่ะ

โอ้ บวมแล้ว

พุงพี่โอ้เอ้เหรอ  ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

ผักกาดมีขนเยอะ มองเห็นผิวไม่ชัด
ถ้าเป็นผิวคนจะเห็นชัดกว่า

ผมโดนไปจึ๊กเดียวเหนือหัวคิ้วนะ
ตอนนี้ตาปิดแล้ว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 เฮ้ย!? เฮ้ย!?  บวมเชียว

พนักงานบริษัท.
ผักกาดบวมมากเลย เศร้า

เศร้า หายเร็วๆ นะครับ ทั้งคนทั้งหมาเลย

(รูปนี้ถ่ายกี่เทคเนี่ย แต่ขอมาเป็นอวตารนะครับ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอ้ย ฮาพี่แอน... กร๊าก กร๊าก

กินรอบวง
เจอตัวเมื่อไหร่ จะต่อยตาปิดเลยไอ้นี่

แต่ฮาดีเหมือนกันแฮะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

ง่ะ เอ่อ..

ขอให้หายเร็วๆ แล้วกันครับ ถ้าเอแพ้แมลงเนี้ย คงจะบวมมากกว่านี้เลยนะเนี้ย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เล่าบ้าง

น่าจะเมื่อคืน เนื่องจากพักหลังๆทำงานหนักเลยไม่ค่อยจะมีเวลาทำอะไรซักเท่าไหร่ แฮมสเตอร์ตัวจิ๋วลูกเพิ่งโตน้องใหม่ 2 ตัวมันเกิดซน แทะกล่องพลาสติกเป็นรูเลย แล้วแอบหนีออกมา (พ่อมันก็ไม่ดูลูกเลยว่าหนีออกมา) เช้าวันนี้ก็ออกไปทำงานปกติ ปรากฎว่าแม่โทรมาบอกตอนสายๆว่าลูกหนูหลุด  ตัวนึงตกลงไปในบ่อเต่า"อลิเกเตอร์ แสนปปิ้ง" เหลือแต่หนังกับขน น่าจะเป็นเจ้าตัวโต ( มันน่ารักด้วยอะ อ้วนๆ ฮือๆ~ ) แต่ไม่เห็นว่าตัวเล็กอยู่ไหน

จนตอนนี้ยังไม่เจอตัวเล็กเลย ยังดีที่ดักหนูบ้านไปแล้ว ฮือๆ~

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
สยอง
ผักกาดตาปิดเลย เห็นเหล็กไนผึ้งแล้วก็โคตรสงสาร ทั้งผักกาดทั้งลุงอ๋า
เคยโดนผึ้งต่อยทีนึง(ตัวเดียว) ตอนนอนอยู่บนต้นมะม่วง แหกปากบ้านแทบแตก ฮิ้ววว

หายไวๆ นะผักกาด/ลุงอ๋า

ปล. ลุงอ๋าไม่ลองหาวิธีไล่ผึ้งดูบ้างละคะ เอาแค่ไม่ให้มันมาชุมนุมแถวบ้านพอ
ปล. พี่แอน ง่ะ
 กร๊ากกกก กร๊ากกกก กร๊ากกกก

ปล. ลุงอ๋าไม่ลองหาวิธีไล่ผึ้งดูบ้างละคะ เอาแค่ไม่ให้มันมาชุมนุมแถวบ้านพอ

ก็ต้องลองไล่ ให้ไปชุมนุม แถวสนามหลวงดู นะครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 เอือม
ไล่ผึ้งนะลุง ไม่ใช่ไล่ม็อบ เดี๋ยวปั๊ดไปชุมนุมหน้าบ้านลุงเลยนี่

จุดธูปไล่ครับ  หน้ามึน

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 25