หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ font cr-boran  (อ่าน 72713 ครั้ง)
อยากได้ font cr-boran มาก พอดีเครื่องฟอร์เมต เลยหายไปหมด ใครมีช่วยแบ่งปันหน่อย
มีแต่ cs_boran ครับ  ง่ะ

http://f0nt.com/forum/index.php?topic=6782.0
เปิดเข้าไปตรง CS / CL
เจ้าของฟอนต์นี้บ้านอยู่ตรงข้ามบ้านผม(แต่ไม่รู้จักกัน)

เมื่อก่อนเขาเคยให้โหลดบนเว็บ(จำไม่ได้ว่าเว็บอะไร) หลังๆ มาลิงค์ตายหมดแล้วคงหาโหลดยากหน่อย...

จริงๆ แล้วฟอนต์ CR มีด้วยกัน 22 ตัว (ของสภาวัฒนธรรมเชียงราย) + 2 ตัว (ของโรงพยาบาลเชียงราย) ทั้งหมดฟรีครับ แบบไม่มีเงื่อนไขด้วย (ข้อมูลไม่ชัวร์นะแต่ที่โรงพยาบาลเจ้าของฟอนต์ 2 ตัวเขาให้โหลดและเอาไปใช้งานฟรีครับ ส่วน 22 ตัวแรกเขาก็เคยให้โหลดฟรีเหมือนกัน รู้สึกเจ้าของเขาใช้ในงานหนังสือของสภาวัฒนธรรมฯ)

ซีอาร์โบราณ

ซีอาร์ศรีเชียงแสน
โฮ้ว เชียงแสน นะนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ซีอาร์ ศรีเชียงแสน
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2007, 11:16 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

ยิ้มน่ารัก ออกแนวไทยเดิม  ฮี่ๆ
กรี๊ดดดดด

โอวว
ซีอาร์ศรีเชียงแสน คลาสสิคสวยบาดตา... เจ๋ง

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ขอบคุณจ๊าดนักค้าบ หามาเมินนักแล้ว
โหลดไม่ได้ซะแล้ว
 หน้าแตก คือเอาไปใช้แล้ว ภาษาไทยมันเป็นตัว  ?????????????????????????????  หนะค่ะ
แก้อย่างไงดี

ขอบคุณค่า
รอ ยูนิโค้ด อยู่ค่ะ ใช้ไม่ได้เหมือนกัน ไม่ล่ะ
ใช้ผ่าน character map ก็ได้ครับ ยุ่งยากกว่า แต่ อักษรไทย ออกมาให้เห็นแน่อนครับ
 ฮี่ๆ ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ
หน้า: [1] 2