หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่นไพ่กันเถอะ  (อ่าน 60493 ครั้ง)
SLAVE ละครับเล่นเป็นกันมั้ย ไม่เป็นเดี๋ยวมาโพส กติกา

แล้ว ดัมมี่ ล่ะ เล่นไงหว่า ใครรู้โพสกิตกาหน่อย ฮ่าๆ

ผสมสิบ เล่นง่ายดี

เล่นดัมมี่  ปลื้ม/

.V.+ busy_boy .V.+
ชอบเล่นสลาฟมากค่ะ
เคยเล่นกับเพื่อนยันเช้าเลย  ยิ้มน่ารัก

ฮ่าๆ ฮือๆ
SLAVE ละครับเล่นเป็นกันมั้ย ไม่เป็นเดี๋ยวมาโพส กติกา

แล้ว ดัมมี่ ล่ะ เล่นไงหว่า ใครรู้โพสกิตกาหน่อย ฮ่าๆ

ผสมสิบ เล่นง่ายดี

หุหุ
ถ้าบอกจะเชื่อไหมว่าเล่นเป็นทุกอย่าง
ทั้งสลาฟ ดัมมี่ สมสิบ ป๊อกเด้ง อีแก่ เล่นมาหมดแล้วประสบการณ์โชกโชนค่ะ
ไปเล่นกะเพื่อนมาตอนไปค่ายเหอะๆ
โดยเฉพาะไอการลงโทษใครแพ้ให้กินน้ำนี้สุดยอด
กินกันเป็นถัฝฃงๆ
เหอะๆๆ

ถึงรู้ว่าผิดแต่ฉันก็จะทำ
เพื่อเธอที่รัก
เพื่อเธอคนเดียว
-+-+-+-+-+-+-+-+-
ชอบเล่นสลาฟมากค่ะ
เคยเล่นกับเพื่อนยันเช้าเลย  ยิ้มน่ารัก

เหลือบ

ฟ้องแม่ {หมีโหด}กับพ่อ หมีโหดดดด   (อิอิ)

ชิ   ไพ่เหรอ ก็งั้นๆ    

เหลือบ  วัยรุ่นสมัยนี้เอาความสามารถด้านนี้มาอวดกัน เหรอ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ประสบการณ์ชีวิตนะ  ยิ้มน่ารัก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ชิ   ไพ่เหรอ ก็งั้นๆ    

เหลือบ  วัยรุ่นสมัยนี้เอาความสามารถด้านนี้มาอวดกัน เหรอ

โห ง่ะ
ว่ากันแรงจัง
หนุกหนานกันหน่อยจิค่ะ  ฮี่...
เด๋วแก่เร็วน้า  ลันล้า
 เกย์แอบ

แรงสิ  เยาวชนไม่ควรเล่นรุ้มั้ย  โวย

นี่พี่ฮาร์เมื่อไรจะ เอากติกา SLAVE  มาโพส    เหลือบ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ชิ   ไพ่เหรอ ก็งั้นๆ   

ถ้าเล่นแบบไม่กินตังค์ก็ทำให้คิดเลขได้เร็วขึ้นนะ

ฝึกสมองด้วย   กร๊าก

ถ้าเล่นแบบไม่กินตังค์ก็ทำให้คิดเลขได้เร็วขึ้นนะ

ฝึกสมองด้วย   กร๊าก

ช่ายๆ
ฝึกวิชาคำนวณไง
เราเล่นกินน้ำกันอย่างเดียวเอง

กติกาสลาฟ
1.แจกไพ่คนละ 5 ใบ
2.ใครมี 3 ข้าวหลามลงก่อน
ดอกเรียงจาก ข้าวหลาม(น้อยสุด) ดอกจิก โพธิแดง โพธิดำ(ดอกมากสุด)
3 ข้าวหลามต่ำสุด(เลยต้องลงก่อน) ต้องลงแต้มหรือดอกที่สูงกว่าเรื่อยๆ
เช่น 3 ข้าวหลาม ตามด้วย 3ดอกจิก ตามด้วย 3โพธิแดง และ 3โพธิดำ
ค่าเลข 2 โพธิดำสูงสด
ลงเป็นคู่ได้ ตองได้ 4ใบก็ได้
แต่ต้องเป็นเลขเดียวกันหรือคนละเลขแต่ดอกเดียวกันและเลขเรียงกัน
จะชนะ 2 โพธิดำ ต้องมี ตอง หรือ 4ใบเท่านั้น
จะชนะลงคู่ 2 ต้องเป็น 4ใบเท่านั้น
ใครไพ่หมดก่อนเป็นคิง
รองมาเป็นควีน
แพ้เป็นสลาฟ
คิงสามารถเลือกไพ่ในมือสลาฟได้ 3 ใบและเอาอะไรให้สลาฟก็ได้(สลาฟซวยสุดๆ)
และควีนก็เลือกจากรองสลาฟอีกทีได้ 1หรือ2 ใบ
เท่านี้คงพอเข้าใจนะ

การเล่นไพ่ทำให้บวกเลขเร็วขึ้นจริงค่ะ
การเล่นไพ่สามารถฝึกให้เราเป็นคนรอบครอบได้จริงค่ะ
การเล่นไพ่ช่วยสอนให้เราอ่านใจคน (ยิ่งถ้าเสียตังด้วยจะอ่านดีเป็นพิเศษ)ได้จริงค่ะ
การเล่นไพ่ไม่ได้มีแต่ข้อเสียนะคะ  ลันล้า

แล้วจะสนุกมากถ้าเล่นในที่ๆเค้าห้ามเล่น  ฮิ้ววว

ฮ่าๆ ฮือๆ

กลางถนน  เฮ้ย!?

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
การเล่นไพ่ทำให้บวกเลขเร็วขึ้นจริงค่ะ
การเล่นไพ่สามารถฝึกให้เราเป็นคนรอบครอบได้จริงค่ะ
การเล่นไพ่ช่วยสอนให้เราอ่านใจคน (ยิ่งถ้าเสียตังด้วยจะอ่านดีเป็นพิเศษ)ได้จริงค่ะ
การเล่นไพ่ไม่ได้มีแต่ข้อเสียนะคะ  ลันล้า

แล้วจะสนุกมากถ้าเล่นในที่ๆเค้าห้ามเล่น  ฮิ้ววว

เห็นด้วย  เจ๋ง ไว้ไปรัง {หมีโหด}มาเล่นกันนะ  ปลื้ม

แต่เล่นดื่มน้ำไม่ไหวนั่งได้แป๊บเดียวตัองลุกไป4อีกแล้ว   ฮือๆ~

การเล่นไพ่ทำให้บวกเลขเร็วขึ้นจริงค่ะ     เพราะ คนเสีย ใจร้อน บวกช้าเดี๋ยวโดนโวย
การเล่นไพ่สามารถฝึกให้เราเป็นคนรอบครอบได้จริงค่ะ  แถมยังต้องคอยระแวงตำรวจเป็นแบบฝึกหัดชั้นดีเพื่อฝึกความรอบครอบการเล่นไพ่ช่วยสอนให้เราอ่านใจคน (ยิ่งถ้าเสียตังด้วยจะอ่านดีเป็นพิเศษ)ได้จริงค่ะ   ข้อนี้ไม่เคยรุ้แหะ สอนให้เรามีพลังจิตด้วยเหรอ  งง

ฮิ้ววว  

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8