หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ATM And extensis suitcase  (อ่าน 3067 ครั้ง)
ถ้าจะรวม font ไว้ที่เดียวกัน คือไม่อยากใช้งานบาง Font ทำอย่างไร
เห็นในกระทู้ตอบว่าให้ใช้ Extensis Suitcase หรือ ATM

คราวนี้เราไปหา Extensis Suitcase ได้มาแล้ว แต่

คำถามที่ 1 วิธีใช้งาน Extensis Suitcase อย่างไร ในการปิด Font บางตัวที่ไม่อยากใช้งาน (แบบย่อๆ ก็ได้เกรงใจ)

คำถามที่ 2 ถ้า ATM เวอร์ชั่น deluxe ใช้กับ WinXP ได้หรือไม่ ถ้าได้ พรุ่งนี้จะโดดเรียนไปซื้อ (พอดีเห็นวิธีใช้จากหน้า readme น่จะง่ายกว่า) ไม่อยากเสียเงินซื้อแผ่นฟรี เพราะมีค่าเท่ากับ สี 2 ขวด
ถ้าจะรวม font ไว้ที่เดียวกัน คือไม่อยากใช้งานบาง Font ทำอย่างไร

เปิด Fontbook แล้วคลิ๊ก Disable ฟ๐นต์ที่เราไม่อยากใช้น่ะครับ

ส่วนเจ้าเรื่อง ATM นั่น ไม่รู้แฮะ  ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
โอ้ ขอบคุณครับ

ส่วนเรื่องฟอนต์เวลาจะใช้หรือไม่ใช้ผมเลือกลง/ลบเอาเลยครับ ยุ่งไปไหม
แต่ถ้าใช้โปรแกรมช่วยจัดการฟอนต์อย่าง FontExpert หรือ The Font Thing หรือ FontXplorer ก็ง่ายมากๆครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอขอบคุณครับ

ได้แล้วครับ

ขอบคุณทุกคน ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน ขอบคุณทีเข้ามาตอบ

และขอบคุณ extensis suitcase ที่ทำให้เราไม่ต้องเครื่องอืดอีกแล้ว

หน้า: [1]