หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการ font ญี่ปุ่นใช้กับ Illus  (อ่าน 2850 ครั้ง)
คือผมหา font ญี่ปุ่นที่ใช้บน Adobe ไม่ได้ซักที่ครับ
ที่มีอยู่ในมือ (มีคนช่วยหาให้) มันก็ใช้ไม่ได้ คือมันขึ้นที่ตัวมันว่าเป็น OpenType Font
แต่พอลงแล้วมันก็ใช้ไม่ได้ (หาชื่อใน Illlustrator ไม่เจอ)
พอจะช่วยผมหน่อยได้ไหมครับ จนปํญญาแล้วครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)
อืม..ของผมก็มีนะครับฟอนต์ญี่ปุ่น ใช้วินเอ็กซ์พีครับ
ไม่ได้ลงฟอนต์เพิ่ม รู้สึกจะมีมาให้ ห้า หกฟอนต์ มังครับ (แต่หน้าตามันก็คล้ายๆกันนะ)
แต่คือผมใช้วิธีให้ลูกค้า คีย์ในออฟฟิศมาหนะครับ
แล้วผมเอามาจัดใน อิลลัส อีกที
แต่ถ้าคีย์เองยังไม่เคยครับ

ทำไม่เป็น กร๊าก กร๊าก กร๊าก
แล้วก็ขี้เกียจทำ บอกลูกค้าว่า "ถ้าพี่คีย์มาจะดีกว่าครับ เดี๋ยวผมคีย์ผิด"
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

psk design un.,ltd.
หน้า: [1]