หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12

ผู้เขียน หัวข้อ: เจ็บใจที่สุดในโลกค่ะ  (อ่าน 33414 ครั้ง)
เมื่อวันพุธที่ผ่านมาค่ะ หมีเล็กต้องไปเรียนเอง (ปกติพ่อจะไปส่งที่ป้ายรถเมล์)
แล้วทีนี้ก็นั่งรถสองแถวไปหน้าปากซอยค่ะ ในรถก็มี หมีเล็ก กับผู้ใหญ่ 2 คนชาย-หญิงทาทางอายุก็น่าจะ 50 ขึ้นแล้วค่ะ
ระหว่างทาง ผู้ใหญ่ 2 คนก็นินทาคนนู๊นคนนี้ไปเรื่อยๆ จนในที่สุด หมีเล็กก็โดนด้วยค่ะ
ลุง : นี่หนูไม่มีเรียนหรอ?
 หมีโหดดดด : กำลังจะไปเรียนค่ะ
ลุง : (มองหัวจรดเท้า หมีเล็กแต่งไปรเวทมาเรียนค่ะ) ไม่ใส่ชุด นศ. หรอ
 หมีโหดดดด : อ๋อ ไม่ต้องค่ะ
ลุง : เรียนจบแล้วรึไง (เสียงเริ่มแข็ง)
 หมีโหดดดด : อ่า..ยังค่ะ ปี 2 ค่ะ
 ซักพักมี นศ. อีกคนขึ้นมาค่ะ แต่งตัวซะเรียบร้อยเลย ท่าทางเด็กเรียนมากๆ ลุงก็เลยมองเปรียบเทียบ 2 คน
ลุง : เรียน ม. อะไร?
 หมีโหดดดด : ศิลปากร ค่ะ
ลุง : คณะล่ะ ? (เสียงแข็ง)
 หมีโหดดดด : โบราณคดีค่ะ
ลุง : หึ เรียนแล้วจบไปจะทำงานอ่ะร๊ายยย สงสัยจบไปคงกินเหล้าเป็นอย่างเดียว !!!!!!
 หมีโหดดดดโวย โวย โวย โวย

โกรธมาก
เจ็บใจมาก
พูดอะไรไม่ออกเลยค่ะ
ทำไมเค้าต้องพูดแบบนี้คะ จะว่าเรื่องที่ไม่ใส่ชุดนศ.ไปเรียนก็อีกเรื่อง
แต่นี่ดูถูกกันมากๆเลยค่ะ

เสียใจจังเลย  ฮือๆ~

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ย. 2006, 22:26 น. โดย หมีเล็ก » บันทึกการเข้า

ฮ่าๆ ฮือๆ

ฮิ้ววว

แล้วลุงจบไรมาละครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ตอนตูไปเรียนก็ใส่กางเกงขายาวเสื้อยืดเหมือนกันนะ
ที่รู้สึกผิดอย่างเดียวก็คือใส่รองเท้าแตะนี่แหละ ที่ดูแล้วไม่สมควรจริงๆ (แต่ก็ใส่กันทั้งคณะเพราะไม่มีคนห้าม)

โดยความคิดเห็นส่วนตัว - ชุด นศ.หญิงส่วนมากในขณะนี้ ยั่วราคะเอามากๆ จึงควรให้ใส่ชุดสุภาพแบบหมีเล็กดีกว่า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอบไปสิ

"กินกับแกล้มด้วยย่ะ"  ชิ

Today you , Tomorrow me.
คณะไฮโซ  ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

ก็มีตังจ่ายค่าเหล้าแล้วกันละลุง  ฮิ้ววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
จะใส่ไปรเวทเฉพาะวันที่ไม่ใช่วิชาเอกค่ะ ซึ่งก่อนนจะใส่ก็ต้องขออนุญาตอาจารย์แล้ว

แล้วก็ไม่เคยใส่รองเท้าแตะเลยค่ะ  ใส่แต่ผ้าใบ หรือไม่ก็คัตชู

เพราะมันไม่เข้ากันชุด ฮิ้ววว

ฮ่าๆ ฮือๆ
อย่างหมีเล็ก ต้องใส่ชุดหมีเท่านั้น

รัดๆ ด้วย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อย่างหมีเล็ก ต้องใส่ชุดหมีเท่านั้น

รัดๆ ด้วย

ไม่เอา แค่นี้ก็ เซ็กซี่จะแย่อยู่แล้ว  ชิ

ฮ่าๆ ฮือๆ
ตอบไปสิ

"กินกับแกล้มด้วยย่ะ"  ชิ

ฮิ้ววว
 :23:เกลียดผู้ใหญ่แบบนี้ที่สุดเลย

แยกเป็นสองเรื่องครับ
ถ้าเป็นผม โดนว่าเรื่องเครื่องแต่งกาย เราก็คงไม่ไปพูดมากอะไร เพราะนั่นเป็นความคิดของคนรุ่นก่อนเค้า
เฉยๆไว้แหละดี

แต่ถ้าบอกว่า  "หึ เรียนแล้วจบไปจะทำงานอ่ะร๊ายยย สงสัยจบไปคงกินเหล้าเป็นอย่างเดียว  !!!!!!"
ถ้าลุงคนนี้ไม่ได้รู้จักอะไรกันมาก่อน
สวนกลับไปเลยครับว่าทำงานได้เงินเดือนและมีสมองดีกว่าลุงแล้วกัน  ฮิ้ววว

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ถึงหมอ

ถ้าเป็นผมนะ ผมก็สวนตาลุงนี่ด้วยพาราเบลลั่ม  ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ถึงหมอ

ถ้าเป็นผมนะ ผมก็สวนตาลุงนี่ด้วยพาราเบลลั่ม ฮิ้ววว

เป็นเนียร์สวนด้วย M4 ไม่ก็ M16 เลยล่ะ เฮียเจฟ
ปล. .357 แม็กนั่มก็ได้ แรงอัดเยอะดี  หมีโหดดดด

"ถึงอาทิตย์จะอัสดง แต่กูยังมีไฟแช็ค" - Kurt Cobain -
สำหรับผม อาวุธประจำกายก็เหลือแหล่แล้วครับ ....ยันทีเดียวให้ตกรถสองแถวไปเลย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12