หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25 26 27 28 29 ... 111

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สูญเสีย  (อ่าน 385268 ครั้ง)
ทุกวันนี้พอขับรถไปเจอไฟแดงทีไร
ถ้าเขียวเมื่อไหร่ก็จะนึกขอบคุณไอ้โน้ตทุกที

เพราะมันนามสกุล เขียวพอดี ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เออ ใช่ ตรีเทพ เขียวพอดี  กร๊าก

พี่โบว์. ฝากถามมันหน่อย ว่าตอนนั้นมันไม่ได้ไปหาที่เกาใช่มั้ย  เหวอ

บอกมันว่างๆมาออนเอ็มมั่ง อยากคุยด้วย

(ฮะว้อเว่น บอกว่าคิดถึงมันอย่างเดียวก็พอจ้า)

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
วันนี้เลิกงานตามปกติก็ไปเดินซื้อของกับบี
พอส่งบีเสร็จกำลังจะขึ้นรถกลับบ้าน พ่อก็โทรมาถามว่า "อยู่ไหนแล้ว ให้รีบกลับบ้าน"
ก็แปลกใจ ร้อยวันพันปี พ่อไม่เคยถาม พ่อก็บอกมาว่า "ยายไม่ไหวแล้ว"

เลยรีบนั่งรถกลับบ้านอย่างด่วน นึกในใจว่าถึงเวลาแล้วเหรอเนี่ย เพราะว่าพักหลังนี้ยายอาการไม่ค่อยดีลงเรื่อยๆ
เริ่มจาก วันๆ เอาแต่นอน จนหลังๆ นี้เริ่มไม่เคี้ยว ไม่กลืน ที่บ้านก็เิริ่มทำใจกันไว้บ้างแล้ว
จะมีก็แม่ที่เป็นทุกข์มากกว่าคนอื่น เพราะว่าคอยปรนณิบัติ ป้อนข้าว ป้อนน้ำ ยายมาโดยตลอด ที่ยังทำใจไม่ได้

ระหว่างบนรถก็มีการโทรติดต่อกัน เป็นระยะๆ จนสุดท้ายกำลังนั่งรถมอเตอร์ไซค์เข้าบ้าน ไม่เกิน 5 นาทีก็ถึง
น้องสาวก็โทรเข้ามาบอกว่ายายเสียแล้ว น้ำตาคลอเลย ในในนึกย้อนไปเรื่องตอนเด็กๆ
ถึงจะทำใจไว้บ้างแล้ว แต่พอเอาเข้าจริง ก็ไม่ไหว เพราะว่า ยายเป็นคนเลี้ยงมาตั้งแต่เด็ก
เมื่อวันก่อนยังไปช่วยแม่พลิกตัวยายอยู่ในห้องอยู่เลย เข้าไปห่มผ้าให้ยายอยู่เลย
ถึงบ้านปุ๊บถอดรองเท้าก็รีบเข้ามาดูยาย เจอป้านั่งร้องไห้อยู่ในห้อง แม่กับหลานกำลังเปลี่ยนเสื้อผ้า เช็ดตัว ปะแป้งให้ยาย
จากการถามแม่ก็รู้ว่า ยายจากไปอย่างสงบ เริ่มจากหายใจแผ่วๆ จนสุดท้ายก็ไม่หายใจ นิ่งไป

รู้สึกผิดที่กลับมาดูใจไม่ทัน ขอให้ยายไปสู่สุขคตินะครับ  ฮือๆ~

เสียใจด้วยนะคะพี่ศักดิ์คุณยายไปสบายแล้วค่ะ  ไหว้

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
 ฮือๆ~ เสียใจด้วยครับพี่สัก

แบบนี้ผมไปเยี่ยมย่ายายมั่งดีกว่า

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com

เสียใจด้วยค่ะ พี่ศักดิ์

จนมาเจอจดหมายฉบับนึง ก็เป็นฟอร์เวิร์ดที่คุ้นกันนี่แหละ
แต่อ่านแล้วสะดุดกึก..

อ่านแล้วเห็นภาพดีนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2007, 02:24 น. โดย Sorisori » บันทึกการเข้า

Las Noches Rubicundior
ไหว้
ถ้าเลือกตายได้
การจากไปแบบนี้แหละครับเป็นสิ่งที่ดีที่สุดเท่าที่มนุษย์จะพึงมีแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เสียใจด้วยนะคะพี่ศักดิ์

จากไปอย่างสงบท่ามกลางลูกหลาน

คุณยายพี่ศักดิ์โชคดีนะครับ ไหว้

งบน้อย
เห็นกระจู๋นี้ลอยขึ้นมาด้านบนๆ แล้วใจเสีย
คิดถึงย่า

เสียใจร่วมกับสักด้วยครับ  ไหว้

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
เสียใจด้วยนะคะพี่ศัก  ไหว้

เสียใจด้วยจ้ะ
นึกถึงตอนคุณตาเสียเลย กำลังกลับบ้านเหมือนกัน
เสียใจด้วยครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เสียใจด้วยค่ะพี่สัก  เศร้า
ขอบคุณทุกคนมากครับ ฮือๆ~
หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25 26 27 28 29 ... 111