หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 22 23 24 25 26 27 ... 111

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สูญเสีย  (อ่าน 385142 ครั้ง)
น่าเศร้าจังเลย เสียชีวิตเพราะเรื่องใกล้ตัวทั้งนั้น ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ  ไหว้

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ

เพิ่งทราบข่าวเมื่อค่ำที่ผ่านมาว่าพ่อของเพื่อนสมัยมัธยมเสียชีวิตเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา วันอาทิตย์นี้จะเผา

คนรู้จักน้อยลงอีกหนึ่ง

งบน้อย
ในรอบปีนี้ เสียอาจารย์ติดๆกันไปหลายท่าน

อาจารย์ สุเอ็ด   ปรมาจารย์ด้านโรคหัวใจ เป้าหมายในการเรียนแพทย์คนหนึ่งของผม เสียไปเมื่อเมษายน(เพิ่งรู้เมื่อสัปดาห์ก่อน)
อาจารย์ ภูเก็ต  ปรมาจารย์ Neuroanatomy ไม่เคยสอนจริงๆ แต่ว่านักศึกษาทุกคนเคยเรียนด้วยทางวีดีโอ
อาจารย์ สุมาลี  ปรมาจารย์ด้านโรคไต ที่สอนเรื่องจริยธรรมและการดูแลผู้ป่วยระยะสุดท้าย
อาจารย์ สมพงษ์ อาจารย์รุ่นเดอะที่สอนชีวเคมี สาขานี้อาจจะไม่มีคนเห็นความสำคัญจนยกให้เป็นปรมาจารย์ แต่อาจารย์ถือเป็นสุดยอดแห่งชีวเคมี

.........  ฮือๆ~ แค่ไม่เท่าไหร่อาจารย์หายไปเยอะเลย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เมื่อเช้าตอนเจ็ดโมงครึ่งแม่โทรมาบอกว่าให้เอาบัตรสามสิบบาทไปให้หน่อยที่โรงพยาบาลสิรินธร

กิ้วก็เลยแต่งตัวเตรียมออกไป ...   แล้วก็ถามม่าม๊าว่า ตาเป็นอะไร
ม๊าบอกว่าตาน้ำลายฟูมปากอยู่จะเอาไปโรงพยาบาล

พอแปดโมงสิบกว่านาทีได้กิ้วก็แต่งตัวเสร็จกำลังจะออก
แม่ก็โทรมาบอกว่าตาเสียแล้วค่ะ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
 ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ไหว้

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เสียใจด้วยนะกิ้ว
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

เสียใจด้วยครับ

งบน้อย
เสียใจด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ ไหว้
พรุ่งนี้มีพีธีที่โบสถ์ตอนทุ่มนึงค่ะ มีงานสามวันแล้วก็จะเผาเลยค่ะ   
 ไหว้

เสียใจด้วยนะ
ไม่รู้ว่าพิธีพุทธกับคริสต์จะคล้ายกันแค่ไหน
แต่ว่างานนี้เหนื่อยเลยแหละ กิ้วรักษาสุขภาพด้วยเน้อ

ปล. คริสต์เค้าไม่ฝังเหรอ เห็นในหนังฝรั่งฝังกัน งง
เสียใจด้วยครับ  ไหว้

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
เสียใจด้วยนะ
ไม่รู้ว่าพิธีพุทธกับคริสต์จะคล้ายกันแค่ไหน
แต่ว่างานนี้เหนื่อยเลยแหละ กิ้วรักษาสุขภาพด้วยเน้อ

ปล. คริสต์เค้าไม่ฝังเหรอ เห็นในหนังฝรั่งฝังกัน งง

เอาจริงๆก็คือไม่มีตังค่ะ  กร๊าก

จริงๆอาจารย์ที่โบสถ์ก็ถามนะว่าจะฝังมั้ยแต่มันแพงก็เลยไม่ดีกว่า
ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย  ที่โบสถ์ออกให้หมดค่ะ เค้าขับรถมารับศพแล้วก็มีพีธีที่โบสถ์สามวันแล้วก็จะเผาเลย

แต่เมื่อวานม๊ากิ้วก็เพิ่งโทรมาบอกว่าฝัน  .. ฝันว่าเห็นคนอุ้มศพตาออกไปจากบ้าน  ไหว้

ขอบคุณทุกคนมากๆนะคะ   ขอบคุณพี่ดาที่เป็นห่วงด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ  ยิ้มน่ารัก

พระเจ้าอวยพรเน๊อ

เสียใจด้วยครับ ...

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เสียใจด้วยนะ  ไหว้

นานๆ จะเข้ามาที
หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 22 23 24 25 26 27 ... 111