หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 ... 111

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สูญเสีย  (อ่าน 385276 ครั้ง)
ใครจำท่านไบซันกวงหรือเทพแตงโมได้หรือเปล่าครับ ตอนนี้พี่เค้าได้สูญเสียคุณพ่อไปแล้ว ด้วยอุบัติเหตุรถล้มแถวๆคลองเตย เมื่อวันที่ 4 ก.ย. ที่ผ่านมา ในวันนี้ 11 ก.ย. จะทำการฌาปณกิจศพ ที่วัดชัยชนะสงคราม หรือ วัดตึก เวลา 16.30 น.

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ  เศร้า

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
  ไหว้ ขอร่วมแสดงความเสียใจด้วยครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ  ไหว้
กำลังจะเสียย่าไปอีกคนแล้ว จากที่มีปู่ย่าทั้งหมด 12 คนพี่น้องก็ล้มหายตายจากกันไปปีละคนสองคน
เหลือดูใจกันอยู่แค่ 5 คน แล้วก็กำลังจะจากไปอีกคนแล้ว หมอบอกว่าย่าคงอยู่ได้ไม่เกินเที่ยงวันนี้
สาเหตุมาจากเส้นเลือดในสมองแตก แล้วก็ไม่ได้สติอยู่ใน icu มาสองสามวัน
แถมเมื่อเช้าปู่อีกคนที่กำลังพักฟื้นหลังจากผ่าตัดมะเร็งต่อมลูกหมาก แกบอกว่าเมื่อคืนแกฝันว่า
เห็นย่ามายืนยิ้มอยู่ที่ปลายเตียง ทั้งที่แกก็ไม่รู้เรื่องที่ย่าเข้า icu เพราะไม่มีใครบอก เพราะว่าไม่อยากให้
แกไม่สบายใจเพราะกำลังพักฟื้นอยู่ หลังจากที่บ้านปู่โทรมาเล่าถึงฝันเมื่อเช้า พอซักชั่วโมงต่อมา
อาที่เฝ้าย่าอยู่ที่ใต้ ก็โทรมาบอกว่าหมอบอกว่าย่าอาจอยู่ได้ไม่เกินเที่ยงวันนี้...

เสียใจด้วยครับ  เศร้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ไหว้

ไหว้ ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

นานๆ จะเข้ามาที

ไหว้

งบน้อย
ไหว้ วันหนึ่งเราก็ต้องตามไป

ทุกคนครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ไหว้

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ  ไหว้

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ

น้องชายเพื่อนที่สนิทกันพอสมควร

เพิ่งเรียนจบและเพิ่งได้เริ่มงานที่ตัวเองชอบ

พี่น้องรวมเงินกันซื้อบ้านใหม่ให้พ่อแม่

โดนไฟดูดขณะเก็บของจะย้ายบ้าน

ตาย

งบน้อย
  ไหว้ ชีวิตคนเราไม่แน่นอน แสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ชีวิตไม่แน่นอนจริงๆ
น้องชายของเพื่อนที่ทำงาน เป็นหมอ เสียชีวิตหลังจากรับประทานอาหารแล้วขึ้นไปนอนพักที่ห้องนั่งเล่น คุณแม่ไปดูอีกที ก็เสียชีวิตไปแล้ว เสียชีวิตเนื่องจากเศษอาหารติดหลอดลม
ใครจะรู้ว่าอยู่ดีๆ นอนหลับแล้วจะไม่ตื่นอีกเลย

เสียใจกับน้องของเพื่อนด้วยค่ะ
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 ... 111