หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 111

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สูญเสีย  (อ่าน 385358 ครั้ง)
ขอบคุณค่ะ ลั่นไม่ร้องแล้ว  ไหว้

ลั่นจ๋า อย่าร้องไห้

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เสียใจด้วยนะ

เสียใจด้วยจ้ะ
ลั่นอย่าร้องพี่ร้องไปแล้ว  ฮือๆ~

ขอให้น้องอุ๊เข้มแข็งค่ะคุณย่าท่านไปสบายแล้ว

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เข้มแข็งเข้าไว้นะครับ
เสียใจด้วยนะอุ๊ ยังไงก็สู้ๆเน้อ
เสียใจด้วยนะอุ๊

นานๆ จะเข้ามาที
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไม่รู้โชคดีหรือโชคร้ายที่ญาตืจริงๆอยู่เมืองจีนหมด ตอนนี้อาเสียแล้วรู้ข่าวจากแม่หลังจากแกเสียไปปีกว่าๆ

เสียใจกับลั่นด้วยครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ก่อนย่าเสียหนึ่งวัน

ย่าไปเข้าฝันพระที่วัดที่ย่าไปประจำ (แถวบ้าน)
พระฝันว่า .. ย่ากับป้า แต่ทำบุญตักบาตรที่วัด
หน้าตายิ้มแย้มแจ่มใสสดชื่น ...
แล้วพระก็ถามว่า .. เป็นไงย่าสมสบายดีแล้วเหรอ ..

ย่าก็บอกว่า .. สบายดีแล้ว บ่เป๋นหยังละ

พอมาอีกวันพระก็รู้ข่าวว่าย่าสิ้นบุญแล้ว

ไหว้ ย่าคงไปดีแล้วจริงๆ

เศร้า รักย่ามากๆ นะ
ย่าเราคงนั่งคุยกันอยู่บนฟ้าแล้วล่ะลั่น

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ย่าคงไปอยู่กับปู่แล้ว  กรี๊ดดดดด

เหลือตากับยาย  กรี๊ดดดดด
:16:กลับไปพัทยา เพิ่งไปกอดย่ามา

ย่าเป็นอัมพฤก (สะกดไงวะ?) ครึ่งซ้าย

เคยคืดว่าย่าไม่รัก เพราะย่าไม่ชอบแม่

แต่พอกลับไป ถึงได้รู้ว่า เป็นลูกเป็นหลานยังไงแกก็รัก

เห็นว่าเรียนจบมีงานมีการทำแล้วแกก็หายห่วง

ไม่รู้จะได้อยู่ด้วยกันอีกนานแค่ไหน

ย่าน้องลั่น.มีความสุขไปแล้วล่ะ ไหว้

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 111