หน้า: 1 ... 90 91 92 93 94 95 96 [97] 98 99 100 101 102 103 104 ... 111

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สูญเสีย  (อ่าน 385303 ครั้ง)
 ไหว้
เสียใจด้วยนะ  ไหว้

เสียใจด้วยนะครับ  ไหว้

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 ไหว้
เสียใจด้วยนะครับ
เสียใจด้วยครับ  ไหว้

เสียใจด้วยค่ะ  ฮือๆ~

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
 ไหว้

ไหว้ เสียใจด้วยนะคะ

ไหว้ ขอร่วมแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 ไหว้

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้

อืมมม...

เพิ่งเคยเห็นลมหายใจสุดท้ายของชีวิตกับตา...กับตา...

จิ้มได้...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ย. 2011, 00:17 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เมื่อเช้า ตั้งแต่ยังนั่งทำงานอยู่บนเตียง ก็มีประเด็นขึ้นมาบนเฟซบุ๊ก
เพื่อนร่วมรุ่นที่ศิลปากรเสียชีวิตกระทันหัน ด้วยอุบัติเหตุรถยนต์

ความประหลาดอย่างนึงของคณะนี้คือ ถึงจะไม่ได้สนิทสนมอะไรมากมาย แต่ก็คงไม่สามารถพูดได้เลยว่า "ไม่สนิทกัน"
ระหว่างช่วยกันเช็คข่าว จนไม่เป็นอันทำงานกันไปตามๆ กันเสียค่อนวัน
ก็ได้รู้ว่า เมื่อคืนก่อน พี่ที่ออฟฟิศของเธอขับรถไปส่งที่ที่พัก กำลังจะถึงอยู่แล้ว
ระหว่างรอกลับรถอยู่นั่นแหละ ก็มีรถที่ขับมาทางตรงจากอีกฝั่งนึง พุ่งเข้าชนฝั่งคนนั่ง ตอนนี้ยังจับไม่ได้เลย
น่าสงสารมาก พอรู้ว่าไม่ได้สิ้นใจทันที ข่าวว่าถึงรพ.ช้าเกินไป กะโหลกแตก ซี่โครงหัก หัวใจช้ำ ไม่รู้จะทรมานขนาดไหน
คนขับ ซึ่งอยู่อีกฝั่งยังเจ็บหนัก หน้าเย็บ แหละกระดูกหักหลายแห่ง วันนี้มาร่วมงานศพก็ยังต้องใช้สองคนช่วยประคอง
อาการทางกายยังไม่เท่าไหร่ แต่อาการทางใจคงสาหัสน่าดู

เป็นวันที่ผมรู้สึกอึดอัดมากๆ วันนึง
ปีนี้เป็นปีที่มีงานแต่งงานเพื่อนเยอะมาก นับแล้วไม่ต่ำกว่าครึ่งโหล
แต่นี่เป็นข่าวร้ายหนที่สามแล้วของปีเหมือนกัน และคนนี้ก็รู้สึกว่าใกล้ชิดที่สุดแล้ว

ไม่รู้สิ แค่รู้สึกว่านี่มันน่าจะเป็นช่วงชีวิตแห่งการเริ่มต้นสิ วัยหนุ่มสาวเพิ่งจะเริ่ม กลับต้องมามีข่าวร้ายเสียฉิบ

ฝากไว้เป็นอุธาหรณ์ด้วยแล้วกันครับ
อย่าคิดว่า "จะถึงบ้านอยู่แล้ว" ไม่คาดเข็มขัดนิรภัยก็คงไม่เป็นไร
ถึงเราไม่ประมาท ก็อาจจะมีคนอื่นประมาทได้เหมือนกัน
เรื่องเล็กๆ น้อยๆ นี้อาจจะช่วยให้เรื่องร้ายบรรเทาลงได้บ้าง
"คาดเข็มขัดนิรภัยกันให้เป็นนิสัยนะครับ"

นี่เป็นคัตเอาท์หน้าคณะ.. ถ่ายมาวันนี้เลย

สู่สุคตินะแพร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2011, 00:21 น. โดย Buob Marley » บันทึกการเข้า

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
 ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 90 91 92 93 94 95 96 [97] 98 99 100 101 102 103 104 ... 111