หน้า: 1 ... 52 53 54 55 56 57 58 [59] 60 61 62 63 64 65 66 ... 111

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สูญเสีย  (อ่าน 385436 ครั้ง)
 ไหว้

ไหว้

ครับ มาทำตัวให้คนเสียดายถ้าตายไปกันดีกว่าครับ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
เมื่อก่อนตอนผมรู้สึกอย่างพี่โก้
เวลาไปงานศพใครสักคน ที่คิดว่าเค้าน่าจะอยู่ทำอะไรดีๆต่อไปอีกนานๆ

ผมเคยคิดนะว่า จริงๆแล้ว โลกที่เราอยู่นี่ เป็นแค่ด่านแรกรึเปล่า
คนที่ดีถึงขนาดแล้ว ถึงจะได้รับสิทธิ ให้ไปอยู่รวมกันอีกโลกหนึ่ง
เป็นโลกที่คนดีๆเค้าอยู่กัน ไอเรายังดีไม่ถึงขั้น ก็ต้องรวมอยู่กันต่อไปกับคนอื่นๆ

จนกว่าจะดีพอ ถึงจะได้ไปอยู่ร่วมกับพวกเค้า

เสียใจด้วยนะครับ  ไหว้

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
เสียใจด้วยครับ  ไหว้

13 กรกฎาคม 2552

23 นาฬิกาตรง

พี่สะใภ้ของผมจากไปอย่างไม่มีวันกลับอีกแล้ว หลังจากทนทรมาณมาเกือบ 1 เดือน

หลับให้สบายนะครับพี่ ไหว้

ตอนนี้ก็ห่วงแต่สภาพจิตใจของพี่ชายผม ดูเหมือนว่าจะยังทำใจไม่ได้สักเท่าไหร่

เสียใจด้วยค่ะ  ไหว้
เป็นอะไรเหรอคะ
ไวรัสขึ้นสมองครับ

เสียใจด้วยครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 ไหว้

น้ำตาซึม ฮือๆ~

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
 ไหว้ เสียใจด้วยนะคะ
 ไหว้
เสียใจด้วยนะคะ

ขอแสดงว่าเสียใจต่อทุกท่านที่สูญเสียด้วยครับ

ส่วนรุ่นพี่ผมก็เพิ่งจะสูญเสียรุ่นน้องที่ทำงานเค้ามาด้วยครับ

แอบอ้างจาก: MayyaM
วันศุกร์ที่ 3 ก.ค. 2552 ช่วงเย็น ก่อนเวลาเลิกงาน  น้องอ้อยยังเดินมาส่งเรื่องให้เราเสนอนายให้อยู่เลย...เรายังพูดเล่น...หยอกล้อน้องเหมือนเช่นเคย...

หลังจากเย็นวันศุกร์ ที่ 3 ก.ค. 52 ก็เป็นวันหยุดยาวเด็กๆ ที่ทำงานที่บ้านอยู่ต่างจังหวัดจะเดินทางกลับบ้านเพื่อเยี่ยมพ่อแม่ และทำบุญเข้าพรรษา...

เด็กบ้างคนก็ขอลาต่ออีกสองวัน คือ วันที่ 9 และ 10 ก.ค. 52 เพื่อได้หยุดยาวๆ  น้องอ้อยก็เช่นกัน

หลังจากนั้นก็..................มาถึงวันนี้ วันที่ 13 ก.ค. 2552

เมื่อเช้ามาทำงานตามปกติ พอสายๆ ก็มีคนเดินมาบอกว่า น้องอ้อยโดนรถไฟชนเสียชีวิต....โอ๊ะ หูเราเพี้ยนหรือเปล่านี้ ฉันฟังผิดใช้ไหม....

อยากจะบอกตัวเองว่า ...ไม่จริง...ไม่จริง...ฉันฟังผิด...ไม่ใช้....ในเสียววินาทีนั้นตกใจมากๆๆ  และรีบตรวจสอบข้อมูลว่าเท็จจริงเป็นอย่างไร....ไม่อยากจะเชื่อเลยว่าเรื่องแบบนี้จะเกิดกับคนใกล้ชิดที่เรารู้จัก

พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ที่ร่วมงานกับน้องอ้อยรู้สึกเสียใจเป็นอย่างมาก  งานที่ทำกันอยู่ไม่มีใจอยากจะทำอะไรกันแล้ว....เพื่อนๆ ช่วยกันเก็บของส่วนตัวเพื่อนำไปส่งให้กับพ่อ แม่ของน้องอ้อย...ที่ อ.ชัยบาดาล

และข้อมูลที่ได้รับทราบมาคือ รถกระบะวิ่งตัดหน้ารถจักร D เปล่า ที่ช่วยขบวนอีกขบวนที่ตาย และได้ช่วยเรียบร้อยแล้ว จึงทำ D เปล่ากลับ แก่งคอยค่ะ

รถไฟที่ชนไม่ใช้ดีเซลราง และไม่ใช้รถขบวนโดยสารใดๆ ตามที่ข่าวออกค่ะ
บริเวณที่เกิดเหตุเป็นทางเนินลง

ส่วนชื่อ - นามสกุล ผู้เสียชีวิต ตามข่าวของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ

ขอแสดงความเสียใจกับ คุณพ่อ คุณแม่ ผู้เสียชีวิตค่ะ (มีลูกแค่ 2 คน) เสียชีวิตพร้อมกันทั้งคู่ ขอให้มีแรงใจ มีกำลังใจในการดำเนินชีวิตต่อไปค่ะ

เป็นผมก็ใจหายเหมือนกันนะเนี้ย  ฮือๆ~

ตามข่าวนี้ครับ

http://www.thairath.co.th/content/region/18897

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 ฮือๆ~ เสียใจด้วยนะ

เศร้าจัง เศร้า

นานๆ จะเข้ามาที
เสียใจด้วยนะคะ  ไหว้

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
เสียใจด้วยนะครับ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
 เศร้า สงสารคนเป็นพ่อแม่จัง
เสียใจด้วยค่ะ
หน้า: 1 ... 52 53 54 55 56 57 58 [59] 60 61 62 63 64 65 66 ... 111