หน้า: 1 ... 51 52 53 54 55 56 57 [58] 59 60 61 62 63 64 65 ... 111

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สูญเสีย  (อ่าน 385347 ครั้ง)
 เศร้า ฮือๆ~

ทำดีที่สุดแล้วล่ะค่ะพี่ส้ม

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
 ไหว้ ไม่เป็นไรนะส้ม แตนว่ามันคงขอบคุณส้ม

คิดซะว่า อย่างน้อยก็ทำให้มันได้มีอิสระจริงๆซะที ไหว้ ไหว้

นานๆ จะเข้ามาที
คงประมาณเดียวกับหมอช่วยชีวิตคนไข้ไม่ได้นั่นแหละส้ม

เราก็คงทำได้แค่ พยายาม ช่วยยืดชีวิตมันไปได้อีกหน่อย
ถ้ามันถึงเวลา ยังไงมันก็คงต้องไปอยู่ดี

ถ้าส้มไม่ได้เอามันมาปล่อย มันก็คงตายอยู่ในกรง
เพียงแต่ถ้ามันตายแบบนั้น ส้มไม่ได้รับรู้ ส้มเลยอาจจะไม่รู้สึกอะไร
ตอนนี้ส้มเอามันมาอยู่ในสายตา อยู่ในการดูแล ส้มเลยรู้สึกผิดที่ทำอะไรไม่ได้
ถ้าเราช่วยด้วยใจแล้ว ก็ไม่เป็นไรหรอกนะ ถือซะว่า เราพยายาม ตามความสามารถของเราแล้ว

ไม่ต้องเสียใจ และ อย่าเสียกำลังใจ ในการช่วยคนอื่นแบบที่ส้มเป็นอยู่แบบนี้นะ
ทำต่อไปเถอะ

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
 ไหว้
อย่าเสียใจไปเลยน้องส้ม..
ได้ช่วยตั้งหลายชีวิตแน่ะ ส่วนเจ้าตัวนี้คงจะหมดเวรกรรมแล้วมันก็เลยไปสบายนะคะ

นกมันน่าจะป่วยอยู่แล้วน่ะส้ม
ช่วยได้เท่านี้ก็สุดๆแล้ว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

ขอบคุณทุกๆโพสต์มากๆนะคะ  ไหว้

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
คิดทำบุญ ไม่ได้อยู่ที่ผลนี่นา
ก่อนทำ คิดดี อยากช่วยเหลือ นั่นล่ะครับบุญแล้วล่ะ
ตายเป็นเรื่องปรกติ มันมีชีวิตอยู่อาจจะไม่สบายก็ได้ ใครจะรู้
ของพรรค์นี้ดี และไม่ดี ไม่มีคนรู้หรอก เรานั่นล่ะรู้

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ไหว้
สองถึงสามเดือนที่ผ่านมา คนที่ผมรักและสนิทสนม ค่อยๆ ลาโลกไปทีละคนสองคน
ด้วยโรคประจำตัวบ้าง ด้วยอุบติเหตุอย่างไม่คาดคิดบ้าง  เมื่อวานนี้ก็เช่นกันครับ
รุ่นพี่ที่เคยไล่เตะบอลด้วยกันมาเกือบ 20 ปี ได้เสียชีวิตลงอย่างกระทันหัน ด้วยอุบัติเหตุทางรถยนต์

เด็กที่บ้านเขาร้องไห้โฮมาตั้งแต่ปากซอย เล่าความไม่เป็นศัพท์
จับใจความเนื้อหาของเรื่องราวได้แค่ว่า พี่เขาตายแล้ว...
ได้ยินแล้วก็ใจหายนะครับ เห็นกันอยู่เมื่อสองวัน แต่ปัจจุบันคงไม่ได้เจอกันอีก

ในความคิดของผม คนที่ตายไปมีสองประเภทนะ

ประเภทแรกคือ ตายไปแล้วคนจดจำ
ประเภทสองคือ ตายไปเสียได้ก็ดี

รุ่นพี่ผมอยู่ในประเภทแรกครับ คือตายแล้วมีแต่คนเสียดาย
(ผมขอข้ามที่จะเล่าเรื่องราวของแกก็แล้วกัน)

ความตายเป็นเรื่องธรรมดา อย่างที่หลวงพ่อพุทธทาสเคยว่าไว้ในเรื่องของ
การจัดระเบียบความตาย ส่วนจะตายยังไงนี่ก็เลือกได้เหมือนกันครับ
แต่มีแค่ 2 ข้อด้านบนเท่านั้นแหล่ะ

ไม่ได้เลือกตอนก่อนที่จะตายนะครับ
ควรสั่งสมความดีไว้ก่อนตาย
แล้วให้คนเขาตัดสินกันเองในภายหลัง

หลับให้สบายนะพี่...

ผมนั่งรำพึงอยู่ในรถ เมื่อวานเย็นนี้ว่า ห่าอะไรของมึงวะ??
คนดีๆ ตายหมดโลก
ไอ้พวกเลวๆ นี่แม่งเดินกันสลอน

ขอให้วิญญานพี่ ไปสู่สุขคตินะครับ พี่จากไปมีแต่คนจดจำ

ส่วนไอ้พวกเลวๆ ที่สลอนหน้าอยู่น่ะ
ถึงจะมีชีวิตอยู่
แต่ผมคิดว่าไม่มีใครจดจำแม่งหรอก

ด้วยความเคารพครับพี่เอ๋

ไหว้

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
 ไหว้

เสียใจด้วยค่ะพี่โก้  .. ชีวิตคนเรานี่มันบอบบางจริงๆ  ไหว้

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
เสียใจด้วยครับ  ไหว้

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 ไหว้

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
 ไหว้ เสียใจด้วยอีกคนครับ เพิ่งเสียเพื่อนไปเพราะมอเตอร์ไซด์ด้วยเหมือนกันเมื่อไม่กี่เดือน

ชอบประเด็นคนตายไปมี 2 ประเภทเลยคิดว่าถ้าเป็นตัวเองบ้างคงจัดอยู่ในหมวด "อ้าว ตายซะแล้ว" แล้วก็ึเปลี่ยนไปคุยเรื่องอื่นกันต่อ  น้องดำ
เลยต่อยอดไปอีกว่า ถ้าต้องตายสักที คงต้องตายเพื่อใครสักคน เพื่อให้ชีวิตที่มีมา มีค่าสักหน่อย...

คิดไปมันก็คงไม่ง่าย เพราะทุกวันก็เสี่ยงชีวิตไปทำงานหรือแม้แต่ออกนอกบ้านไปซื้อข้าวปากซอยก็ตาม
เพราะฉะนั้น มีทางเดียวก็คือต้องระมัดระวัง ไม่ให้ต้องตายด้วยเหตุจากความประมาทของตัวเองหรือคนอื่น
เพื่อที่ชีวิตที่คิดจะมีเพื่อใครสักคนจะได้ "ไม่ไร้ค่า" เมื่อต้องสูญเสียไป
หน้า: 1 ... 51 52 53 54 55 56 57 [58] 59 60 61 62 63 64 65 ... 111