หน้า: 1 ... 39 40 41 42 43 44 45 [46] 47 48 49 50 51 52 53 ... 111

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สูญเสีย  (อ่าน 385120 ครั้ง)
โอยย   ฮือๆ~
ไม่อยากเข้าจู๋นี้เลย  ฮือๆ~

เสียใจด้วยครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เหมือนลุงสันต์ที่อยู่ข้างหลังบ้านเลย แกขายกาแฟอยู่แล้วให้ลูกชายแกขายต่อ แกก็กลับเข้าบ้านไปนอนกลางวัน พอตอนหัวค่ำจะไปปลุกแก ลุงแกก็เสียไปแล้วครับ เหมือนเพื่อนอิคคิวเลย ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ไหว้

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เพื่อนเป็นอะไรเหรอครับอิคคิว
มีสาเหตุอะไรมาจากหมอไหม อยากรู้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เสียใจด้วยครับ ถ้าแข็งแรงดีมาตลอด ที่พอจะเจอได้มักจะเป็นLong QT syndrome

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไหลตายเหรอจ๊ะ  อู้ย..
ขอให้สู่สุขคตินะ  ไหว้

Las Noches Rubicundior
 ไหว้

เคยได้ยินว่ามีแต่คนแก่ นี่ยังอายุไม่เยอะเลย ง่ะ

เสียใจด้วยนะคะ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ขอเป็นภาษาชาวบ้านหน่อยครับพี่หมอ

เสียใจด้วยนะอิคคิว  ฮือๆ~

ไม่ล่ะ ไม่มีชื่อภาษาไทย
เป็นโรคที่การนำไฟฟ้าของหัวใจผิดปกติ วันดีคืนดีหัวใจก็เต้นผิดจังหวะแล้วก็หยุดเต้นไป
....
อีกโรคก็ Brugada Syndrome ไม่มีชื่อไทยเหมือนกัน เกิดจากการนำไฟฟ้าในหัวใจผิดปกติ แล้ววันดีคืนดีก็เต้นผิดจังหวะแล้วก็หยุดไป
ทั้งสองตัวนี้อยู่ในกลุ่มที่เรียกรวมๆว่าไหลตาย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อย่างผมนี่อยู่ดีๆ เป็นไหลตายได้ไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เป็นได้ทุกคน ไม่ว่าจะเป็นปลา หรือเป็นคน
โรคประหลาดใหม่ๆ โผล่มาเสมอ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
กระบองเพชรที่ปลูกเน่าตายไปซะแล้ว รดน้ำเยอะไป

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
อย่างผมนี่อยู่ดีๆ เป็นไหลตายได้ไหมครับ

คนอ้วน ไม่เป็นหรอกแก  หมีโหด~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
โอเค

สบายใจ  แป๊ะยิ้ม

Las Noches Rubicundior
 :05:ได้ผลชันสูตรแล้วครับเขาบอกร่างกายอ่อนเพลียแล้วกินอิ่มมากๆแล้วไปนอน  เลยทำให้ปอดและหัวใจล้มเหลวครับ

หน้า: 1 ... 39 40 41 42 43 44 45 [46] 47 48 49 50 51 52 53 ... 111