หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31 ... 111

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋สูญเสีย  (อ่าน 299871 ครั้ง)
RIP

ไปสบายแล้วนะครับ

ไปสบายๆ นะครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
บอร์ดไหนครับ งง

คนบ้านเดียวกันด้วยสิ

ไทยฮอตดาวน์โหลด.คอม

คิดไว้แล้วอ้ะพี่ปิ๊ก
พอดีเปิดไปเจอเหมือนกัน (แต่เดือนไม่ได้เล่นที่นั่นน่ะ แป๊ะยิ้ม)
เห็นว่าเค้าจะปิดโฮสต์ด้วยหนิชิมิ

ส่วนบิ๊ก
เราชอบเพลงคนใจอ่อนมากนะ
ขอให้ไปดีเน้อ ฮือๆ~
สงสารพ่อแม่เค้าง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
คิดไว้แล้วอ้ะพี่ปิ๊ก
พอดีเปิดไปเจอเหมือนกัน (แต่เดือนไม่ได้เล่นที่นั่นน่ะ แป๊ะยิ้ม)
เห็นว่าเค้าจะปิดโฮสต์ด้วยหนิชิมิ

ตอนนี้ MOD กำลังประชุมกันอยู่ คงไม่ปิด

แต่อาจสะดุดเล็กน้อย

ยายเสียเมื่อวันอาทิตย์ที่ 9 ธ.ค.ครับ (โพสช้ามาก)...........

วางแผนไว้ว่าจะไปปายเย็นวันศุกร์ พอดีพี่ชายโทรมาเล่าอาการของยายให้ฟัง
บอกให้กลับแม่ก็บอกให้กลับ เที่ยวเมื่อไหร่ค่อยเที่ยวก็ได้ เลยนัดแนะกับญาติอีก3คนกลับด่วนเลยในวันพฤหัส
ยกเลิกการไปเที่ยวที่ปายด้วย กลับไปทันตอนที่ยายอาการทรุดหนัก พูดไม่ได้ นอนท่าเดิม ขยับมือขาได้บ้างนิดหน่อย
หน้าตาเปลี่ยนไปมาก พอไปเห็นสภาพนั้นกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่ ผู้ชายรุ่นๆเดียว 3 คนนั่งร้องไห้ข้างๆยาย....
หลังจากนั้น ก็ร้องอีก 2 ครั้งเพราะความสงสารยายเหลือเกิน ภาพเก่าๆพอมันวิ่งเข้ามาในหัวมันจะร้องทุกที

แล้วยายก็จากไปอย่างสงบ ตี3กว่าๆ(คืนวันเสาร์)
ตอนแรกที่คิดไว้ว่าใครเป็นตายร้ายดียังไงจะไม่ร้องไห้ แต่พอเจอจริงๆน้ำตาร่วงออกมาแบบไม่รู้ตัว
รู้สึกว่าตัวเองร้องไห้นานมาก ยิ่งได้ดูหน้ายายด้วยแล้วยิ่งร้องจนสะอื้นเลย (ใช้มือปิดปากตัวเองไม่ส่งเสียง)

...ยายจากไปด้วยโรคชรา ไม่เจ็บไม่ป่วย ไม่ทรมานไม่ได้ให้ลูกๆหลานๆเป็นทุกข์ด้วย
สู่สุคติเถิดคุณยายที่รักของผม

...จะร้องอีกแล้วง่ะ..ได้บวชหน้าไฟให้ยายด้วยครับ

กำลังโหลดข้อมูล .....
ไปสบายแล้วครับ  ไหว้

Today you , Tomorrow me.
เสียใจด้วยครับ   ไหว้

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เสียใจด้วยนะคะ  ไหว้
 ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ไหว้

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เสียใจด้วยครับ  ไหว้

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เสียใจด้วยนะครับ
 ไหว้

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เสียใจด้วยครับ  ไหว้

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
แกะขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ ไหว้

And true love is the rule, and you're nobody's fool.
The ship's coming to the light and it was love at first sight...:D
เสียใจด้วยค่ะ
หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31 ... 111