หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: เคมี  (อ่าน 50918 ครั้ง)
ไม่ใช่ที่ทำให้เว็บล่มนะ   ฮือๆ~
เว็บล่มอะไรหรือครับ  เกย์แอบ
เร่  เกย์แอบ
มีข่าวลือว่าเมื่อกลางวันฟอรั่มล่มอีกแล้วครับ

แต่ผมว่าไม่จริง
ถ้าล่มจริง ช่วงที่ล่มทำไมไม่มีใครเข้ามาโพสบอกว่ามันล่มล่ะ  ยิ้มน่ารัก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
นั่นน่ะสิครับ  กรี๊ดดดดด
เราพลาดอะไรไปนี่  ฮือๆ~
เมื่อตอนบ่ายๆเล่นเน็ตไม่ได้เลย เอือม
(เป๋)
จับปลาเหรอครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

คุยเรื่องโซเดียมกันอยู่ Na  โวย

ว่าแต่แว่ จับปลาที่ไหนเหรอ  นะนะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
งั้นถ้าใช้โซดาแช่เย็นแทนน้ำเปล่าก็จะยิ่งฟูสิ กรี๊ดดดดด

แทนได้เหมือนกันครับ
แต่โซเดียมไบคาร์บอเนตจะเกิดปฏิกิริยามากเมื่อโดนความร้อน
ตั้งแต่ตอนที่โดนคนผสม จนถึงตอนทอด

แต่สำหรับโซดา
คงต้องรีบผสมแล้วทอดเลย  ฮิ้ววว

ลองใช้ยีสต์สิ
ใส่น้ำตาล น้ำ แล้วก็เลี้ยงให้มันโตซัก 2 ชม
แล้วเอาไปผสมแป้งชุบทอด ฟูสะใจ กร๊าก
แล้วเพิ่มความกรอบด้วยการเติมน้ำส้มสายชูนิดหน่อย

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
น่าลอง กรี๊ดดดดด

คงออกมาใหญ่ ไซส์จัมโบ้แน่  ฮิ้ววว
แต่ความเห็นส่วนตัว ตูว่าไปซื้อแป้งโกมาน่ะดีแล้ว  ฮือๆ~

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
อยากเห็นน่ะว่าจะฟูฟ่องขนาดไหน ฮิ้ววว
มาครับ  หน้ามึน

(เช็คชื่อ แล้วหลับในคาบเรียน)

Today you , Tomorrow me.
 หน้ามึน    ใครมีคำอ่านธาตุในตารางธาตุบ้างง่ะ  เราอยากได้มาก  เราอยู่แค่ ม. 2 เอง แต่ให้เรียนการจัดเรียงอะตอม  ทฤษฏีทั้งหมดนั่นแหละ  แถมยังใก้นั่งเปลยี่นสารด้วย ยากบรมง่ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10