หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋ กับ กระเจี๊ยว แตกต่างกันไง  (อ่าน 34329 ครั้ง)
ผมไม่จำเป็นต้องเรียก....อยุ่ดีมันก็ขึ้นมาเอง.... ปลื้ม

โห
มาเหนือชั้นนะ

กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ผมพยายามเรียกแล้ว
แต่มันก็ไม่..... ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
... มี

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ผมว่าอยู่ที่ สภาวะภูมิประเทศและอากาศ นะครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ผมเรียก แอนน้อย

เกย์แอบ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ต่างกันตรงขนาด...
จู๋ = เล็ก
เจี๊ยว = ใหญ่

เป็นการเป็นงานนะเนี่ย ไม่ได้ทะลึ่ง  ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
งั้นสามก็เรียก จู๋ สิ ฮิ้ววว แต่ทำไมมันอายุ ก็เยอะแล้วนะ ทำไมยัง จู๋ อีกล่ะ
กระจู๋เล็กกว่าแน่นอนครับ ถ้าสังเกตรูปแบบของการใช้คำว่าจู๋
เช่น สั้นจุ๊ดจู๋ เล็กกระจู๋หลู จะเห็นได้ว่าใช้เปรียบเทียบกับของ
ที่มีขนาดเล็กมาก
ส่วนกระเจี๊ยวนั้น จะใช้กับสิ่งที่ใหญ่กว่ากระจู๋ครับ เช่น
เสียงดังเจี๊ยวจ๊าว คือเสียงดังมาก เด็กสมัยนี้เจี๊ยวกันจริงๆ
จะเห็นได้ว่ากระเจี๊ยวใช้เปรียบเทียบกับกับสิ่งที่ใหญ่หรือมีปริมาณมาก
สรุป กระเจี๊ยวใหญ่กว่ากระจู๋   เกย์ออก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ตามขนาด
ตามขนาด

งั้นผมคงต้องเรียกว่า   กระจ๊ากกกกกก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 เหลือบ
ต่างกันตรงขนาด...
จู๋ = เล็ก
เจี๊ยว = ใหญ่

เป็นการเป็นงานนะเนี่ย ไม่ได้ทะลึ่ง  ฮิ้ววว

ดอ เด็ก... ตอ เต่า...

Today you , Tomorrow me.
ฒ. ผู้เฒ่า

กระจ๊าก

แฮก แฮก  ง่ะ

ใหญ่กว่าเว้ย  แบร่

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กระเจี๊ยก
เชอะ ชิ

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9