หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋ กับ กระเจี๊ยว แตกต่างกันไง  (อ่าน 34334 ครั้ง)
ผมคิดอยู่ตั้งนานนะเนี่ย
แบบว่าไม่รู้เหมือนกัน

ใกล้เคียงกันมากๆครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา

กระเจี๊ยวแก่กว่ากระจู๋

พูดถึงอายุไม่ได้พูดถึงขนาดนะครับ

งบน้อย
ต่างที่เขียนไม่เหมือนกัน...

มีคนเล่นไปแล้วใช่มะ ฮิ้ววว

เออ...ตูเล่นไปตั้งแต่หน้าแรกแล้ว  หมีโหดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ตกกระเหมือนกัน

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ตกกระเหมือนกัน
:09:ไม่เข้าใจ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)

กระเจี๊ยวแก่กว่ากระจู๋

พูดถึงอายุไม่ได้พูดถึงขนาดนะครับ

ผมไม่รู้สึกว่าอันไหนแก่กว่ากันเลยครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เข้ามาบอกว่า
พอพูดเรื่องกระจู๋ฟอนต์
ตอนแรกก็รู้สึกแปลกๆ นะ
แต่หลังๆ นี่เฉยๆ
เพราะว่าเราอนุมานคำว่ากระจู๋เหมือนกระทู้
เวลาพูดก็เลยไม่รู้สึกอะไร ไม่ได้เอาไปเทียบกะสิ่งที่กระจู๋มันควรจะเป็น

หมีโหดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
บอกตรงๆ รู้จักคำว่า กระจู๋ ตอนฟังเพลง ของดาจิม   "ผีกระจู๋ "

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เข้ามาบอกว่า
พอพูดเรื่องกระจู๋ฟอนต์
ตอนแรกก็รู้สึกแปลกๆ นะ
แต่หลังๆ นี่เฉยๆ
เพราะว่าเราอนุมานคำว่ากระจู๋เหมือนกระทู้
เวลาพูดก็เลยไม่รู้สึกอะไร ไม่ได้เอาไปเทียบกะสิ่งที่กระจู๋มันควรจะเป็น

หมีโหดดดด

มีเพื่อนที่เวลาพูดแล้วต้องขึ้นต้นด้วยคำว่า "ไอ้เย็ดแม่" (เช่น ไอ้เย็ดแม่ กูหิวข้าวว่ะ)
ก็เลยรู้สึกเฉยๆ กับคำนี้ที่ออกจากปากของมัน เพราะเราเข้าใจมันไปแล้ว

ในทางกลับกัน ถ้าอยู่ดีๆ น้องจานวีมาด่าใครว่าไอ้เหี้ย นี่ ....

โลกคงล่มสลาย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ของผมเป็นอะไรครับ หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ

มีเพื่อนที่เวลาพูดแล้วต้องขึ้นต้นด้วยคำว่า "ไอ้เย็ดแม่" (เช่น ไอ้เย็ดแม่ กูหิวข้าวว่ะ)
ก็เลยรู้สึกเฉยๆ กับคำนี้ที่ออกจากปากของมัน เพราะเราเข้าใจมันไปแล้ว

ในทางกลับกัน ถ้าอยู่ดีๆ น้องจานวีมาด่าใครว่าไอ้เหี้ย นี่ ....

โลกคงล่มสลาย

ผมว่า ถ้าน้องจานวีพูดแบบนั้นในฟอนต์
แปลว่าจานวีลืมLogout แล้วหมีเข้ามาโพสท์ครับ
เชื่อมั่นใจจานวีเสมอมา  หมีโหดดดด/

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
มันต่างกันตรงวัยของเจ้าของครับ

กระจู๋ ใช้เรียกของเด็ก
กระเจี๊ยว ใช้เรียกของเด็กโตขึ้นมาหน่อย
.....DOOR ใช้เรียกของชายวัยกำหนัด
.....XXX...ใช้เรียกของชายวัยฉะกัน ฉกรรจ์  ปลื้ม
น้องชาย ใช้เรียกของชายที่ต้องเริ่มทนุถนอมอวัยวะ  กร๊าก

แต่ก็อาจจะมีบางคนในนี้ที่ยังเรียกของตัวเองว่ากระจู๋อยู่

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ผมเรียกว่า พี่ ครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ผมเรียก แอนน้อย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมไม่จำเป็นต้องเรียก....อยุ่ดีมันก็ขึ้นมาเอง.... ปลื้ม

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9