หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋ กับ กระเจี๊ยว แตกต่างกันไง  (อ่าน 34333 ครั้ง)
กำ ทำไรลงไปอีกละตู

มีปัญหาอะไรเหรอครับ  หน้ามึน
คาดว่า ไม่ได้ตั้งใจจะทำให้เป็นจู๋ใหม่  หน้ามึน

เลวยั้นเงา
พี่นัทถูกเสมอครับ  กรี๊ดดดดด

เหลือบ คิวเอ๊ย...

ถ้าตูไปเป็นนักร้องลูกทุ่งหรือไม่ก็นางเอกลิเก ...ข้าจะยกฐานะให้แกเป็นพ่อยก

หรือไม่ก็หน้าม้า นะ   เหลือบ

เลวยั้นเงา
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก   พี่ฮาร์ท ตั้งกระจู๋เลอะเทอะ  กร๊าก กร๊าก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ก็มันเขียนไม่เหมือนกันนี่ครับ เฮ้อ...ง่ายๆ  เอือม

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
กระจู๋ จะเล็กกกว่ากระเจี๊ยว หน่อยนึง ครับ

((ดูจากปากออกเสียง))

กินรอบวง
เอ็งไม่บอก..ข้าจะลงต่ำยิ่งกว่านี้นะเนี่ยะ   หน้ามึน

เลวยั้นเงา
เช่น ตูด กับ ก้น ต่างกันยังไง

มีคนเคยบอกว่า
ตูดมีรู  ส่วนก้นไม่มีรู

มั้ง...

กินรอบวง
^
^
ผิด

ขี้ ออกทางตูด
ส่วนอึ ออกทางก้น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 โวย มันต่างกันตรงไหนอ่ะ 

เลวยั้นเงา
ผมว่า    ไม่เหมือนนะครับ ตูดกับก้นน่าจะมีในพจนานุกรม
แต่กระจู๋กับกระเจี๋ยว นี่ ไม่น่ามี ถึงมีก็ไม่น่าหมายความตามนั้นนะ

เอ๋...หรือว่าไม่

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ตูด - หยาบ
ก้น - สุภาพ   เอือม

เลวยั้นเงา
ส่วนผม

กระจู๋ ก็หยาบ
กระเจี๊ยว ก็หยาบ

แต่สองคำน่ารัก .... ปลื้ม

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9