หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16

ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นสี (แตกหน่อ --สีนะ ไม่ใช่หมี)  (อ่าน 49309 ครั้ง)
จริง เห็นภาพพร้อมเสียงเสร็จสรรพเลย แล้วก็มองทะลุด้วยว่าไอ้หมอนี่นิสัยมันเป็นไง (ก็จินตนาการตูนี่หว่า) กร๊าก
แต่ไม่เห็นอนาคตมัน
หนังสือเรื่องไหนเอามาทำเป็นหนังส่วนใหญ่จะรู้สึกผิดหวังที่มันไม่เหมือนกับภาพในหัว

ปกติไม่ค่อยอ่านการ์ตูนเท่าไหร่ แถมมันเห็นหน้าตัวละครอยู่แล้ว ก็เลยงั้นๆ ครับ

แต่นิยายนี่ ส่วนใหญ่ทั้งเสียง ทั้งฉากอะไรพวกนี้มาหมดเลย - -''
(ยกเว้นหนังสือเรื่องถนนสีขาวเล่มล่าสุด ที่แทบซัดทิ้งให้รู้แล้วรู้รอดไป)

ชอบอ่านหนังสือ แล้วจะนึกตัวละครออกตามชื่อและคำพูดเลย
บางที่ไม่ได้อธิบายคาแรคเตอร์มาก็คิดไปนู่นแล้ว  เกย์ออก

แต่เรื่องมองสีนี่ชัดเจนสุด เพราะผูกพันกับสีตลอด  ลันล้า

there are no regrets in life, just lessons . .
อ่านมาตั้งหลายหน้า งงอยู่ตั้งนาน คุยเรื่องอะไรกัน

พึ่งเข้าใจหน้าหลังๆนี่แหละ

แล้วมีใครบอกได้ไม๊ครับว่าเห็นผมสีอะไร
อ่านมาตั้งหลายหน้า งงอยู่ตั้งนาน คุยเรื่องอะไรกัน

พึ่งเข้าใจหน้าหลังๆนี่แหละ

แล้วมีใครบอกได้ไม๊ครับว่าเห็นผมสีอะไร

สีน้ำตาลค่ะ  แป๊ะยิ้ม
เห็นแอนหน้าเขียวตูดขาว

เห็นผมสีอะไรกันครับ

Today you , Tomorrow me.
แล้วแตนละคะ สีอะไร  ยิ้มน่ารัก

นานๆ จะเข้ามาที
สีเขียวใบไม้อ่อน  ยิ้มน่ารัก
 กรี๊ดดดดด

นานๆ จะเข้ามาที
ผมสีอะไร กรี๊ดดดดด

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
ม่วง
กร๊าก อย่าพลาดเชียว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมสีอะไร กรี๊ดดดดด
ดำ ยกเว้นไปย้อมมา เหลือบ

ม่วง
ของพี่มัมสีม่วงก็ไม่บอก

ดำ ยกเว้นไปย้อมมา เหลือบ
ดำ จริงๆเหรอ ว๊ากกก ออร่าดำ อ๋อ ผมดำ เพิ่งเข้าใจมุk:31:

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
สีน้ำตาลค่ะ  แป๊ะยิ้ม
ขอบคุณครับ  ลันล้า
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16