หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 16

ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นสี (แตกหน่อ --สีนะ ไม่ใช่หมี)  (อ่าน 49326 ครั้ง)
อ้อ

ประมาณว่า ได้กลิ่นตด แต่ทะลึ่งมี ขี้ โผล่มาด้วย อืมมเข้าใจและ
เอ่อ ง่ะ
กรณีคล้ายๆกันครับ

ตูจะเขียนอะไรลงในลายเซ็นดีวะ บoร์ดก็หายล่มแล้ว
อะไรจะขนาดนั้น

พี่แอนตอนที่กินหมูกระทะ เห็นผมเป็นสีอะไรครับ  (ถามจริงๆนะเนี่ย)

กินรอบวง
สีเขียวเข้ม ออกน้ำเงิน แต่เข้มมากๆ
หรือไม่ก็สีน้ำเงินเข้มออกดำ แต่มีแล่บเขียวเข้มแบบมะม่วงดิบน่ะ

ตูรู้สึกว่าตัวเองเป็นมนุษย์ประหลาด ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
http://en.wikipedia.org/wiki/Synesthesia
ลิงค์ข้อมูลครับ
แต่ผมไม่ได้อ่านในนี้หรอก
ผมมีหนังสือแปลไทย
ป.ล. เคยมีคนเอาไอ้เรื่องนี้ไปสร้างหนังแล้วด้วยครับ

ตูจะเขียนอะไรลงในลายเซ็นดีวะ บoร์ดก็หายล่มแล้ว
น่าสนุก เล่นด้วย
แล้วของกระผม เป็นสีไรครับท่าน
ของหมี สีชมพูเข้ม ง่ะ..

แอบอ้าง
สีชมพู สื่อถึงความเป็นผู้หญิง ความโรแมนติก ความรัก มิตรภาพ และความละเอียดอ่อน

กรี๊ดดดดด

ชมพูเข้มคือ

ความเป็นผู้หญิงม๊ากกกมากกก  ความโรแมนติกที่ซู๊ดดด  ความรักล้นปรี่ มิตรภาพยิ่งใหญ่  และความละเอียดอ่อนงุงิ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อรด้วยเห็นพี่เป็นสีอะไร จ้ะ  เกย์ออก
พี่ฉัก ตอนรู้จักแรกๆ

สีไรหว่า
เขียวเข้มมั้ง ประมาณเขียวขี้ม้าน่ะค่า

กรณีศึกษา   น่าสนใจ

งั้นผมขอถามเป็นข้อๆดังนี้ครับ ถามพี่หมี และพี่แอน

1.ดูรูปถ่าย หรือ ทีวี  แล้วมีแสงสีออกมาไหม

2.(ถ้าไม่มี)  ไม่เคยแปลกใจเหรอ ว่ารูปถ่ายกับ ภาพที่เราเห็น ทำไมไม่เหมือนกัน 

3.เวลาฟังเพลง จากวิทยุ พี่แอนเห็นสี ของเสียง ออกมาจากลำโพงหรือเปล่า

4. เวลาไปที่มีเสียงอึกกระทึกครึกโครม  เห็นสีตีกันมั่วไหมครับ

กินรอบวง
ไม่ได้เห็นสีนะ แต่ว่าแค่รู้สึกถึงเฉยๆ
เช่นคุยก้พี่แอนก็ อ้อ สีส้มๆ

(แต่ที่พี่แอนบอกว่า เพราะเราไปจำสีอวตารอาจมีส่วน)

แล้วพี่แอนล่ะครับ

กินรอบวง
ตูว่ามันเป็นจินตนาการมากกว่า
ไม่ได้เห็นอะไรแล้่วเป็นแสงวิ้งๆ ออกมาแบบในหนังน่ะ ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณครับ บวก(+1)ให้ทั้งสองคน น่าสนใจมากๆครับ   ขอบคุณครับ

กินรอบวง
แอบอ้างจากของเจ๊ปาล์ม
แอบอ้าง
สีชมพู สื่อถึงความเป็นผู้หญิง ความโรแมนติก ความรัก มิตรภาพ และความละเอียดอ่อน
อี๋ เป็นไปไม่ได้  ฮือๆ~
เพราะพี่แอนบอกว่าใช้หน้าต่างของเดือนเป็นสีชมพู  อี๋~

ส่วนเรื่องสี
มันไม่ชัดจริงๆ นะ
ไม่กล้าคิดว่าตัวเองรู้สึกด้วยซ้ำไป  เอือม

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ถ้าถามถึงเดือน พี่ไม่ได้มองเป็นสีชมพูนะ
แต่เป็นสีเหลืองออกน้ำตาล ออกจะแห้งๆ หน่อย

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 16