หน้า: 1 [2] 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋ซ่อนกล  (อ่าน 18703 ครั้ง)
คำนำหน้าคำว่าหมอ?
(ไม่น่าจะใช่ มีแค่ 2 จุดเอง  หน้ามึน)

ส่วนของพี่แอนแกะได้แล้ว
นานาตอบถูกแล้วครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
*
หน้ามึน พี่แอนโพสต์ผิดจู๋ค่ะ
อยู่หน้าๆ ซะเปล่า วู้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2006, 23:08 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
โอเช   เข้าใจความจริงที่แอบซ่อนไว้ของหมอแมวแล้ว

เหลือของพี่แอน
ของโรบิ้นก็ยังไม่เข้าใจ
ไม่ตั้งใจ ครับ ทักได้เลย.......

ขอบคุณ ครับ สำหรับจู๋ นี้ ในที่สุดก็มีสาวสนใจเข้ามาทัก.......

ง่ะ

ปล. ตูถอดไม่ออกเลยซักอัน

ของโรบิ้น ถอดได้ไงอะ แปลไม่ออก

คนเราเนี่ย ควรจะ
วางตัวให้สมกับที่เป็นคนมีการศึกษากันหน่อยนะครับ
ยกตัวอย่างเรื่องการพูดการจาก็อย่างนึงล่ะ
ไม่ใช่ว่าอยากจะพูด อยากจะคิดอะไรก็พูดออกมาเลย ไม่รู้จักสำรวมกันบ้าง อย่าทำมาอ้าง
รากเหง้าบรรพบุรุษว่าเราพูดกูมึงกันมาแต่โบราณ
แล้วจะมาอ้าย มาอีกันเป็นข้ออ้าง
สมัยนี้ไม่ใช่ยุคพ่อขุนรามแล้วนะครับ และที่สำคัญนี่คือเว็บบอร์ดสาธารณะ
ดอกไม้ถูกเด็ดเพียงครั้งเดียว ก็เสียวไปถึงดวงดาวแล้ว

... จะหยาบกันทำไมครับ?

กินรอบวง
//ต่อไปนี้โพสต์ใครที่จะซ่อนกล ให้ใส่ดอกจันไว้บรรทัดบนสุดนะครับ จะได้ไม่แกะมันทุกโพสต์

ของหมอแมวผมก็พอเดาวิธีได้ แต่แกะออกมาเป็นคำไม่ได้ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อะ  เข้าใจของโรบิ้นแล้ว เย้ๆ ลันล้า
ของพี่แอน : แกะได้แล้ว  แอนหล่อโคตร  เอือม
ของหมอแมว : หมอแมวเป็นเกย์ (ถอดได้แต่ไม่ได้วิธีคิด  กร๊าก)
ของโรบิ้น : ถอดได้แล้ว (หยาบอ้ะ  ชิ)
ของพี่เดือน : ได้ละ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
แกะของพี่แอนได้แล้ว  ฮิ้ววว
อยากได้วิธีคิดของหมอแมว  ง่ะ
ที่นานาตอบมั่วนะนั่น  หมีโหดดดด

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
แปลของน้องเดือนออกคนเดียว

ที่เหลือแปลไม่ออกเลย.. ฮือๆ~ มีเฉลยมั๊ยคะ แป่ว
เล่นอะไรกันตูแพะไม่ออกเลย ฮือๆ~
วิธีคิดของหมอแมว

ก่อนเป็นหมอ

ลันล้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2006, 23:12 น. โดย [-[[aida]]-] » บันทึกการเข้า
*vydKivy'dAK

เจ๋งแป่วยิ้มน่ารักฮือๆ~โวยงงงั้นเหรอ*

//เฉลยโพสต์แรกของตู ไม่ได้ใบ้ไว้แต่ให้ลองสังเกตการวางบรรทัด มันแปลกๆ ใช่มะ ลองเอาอักษรตัวหน้าออกมา

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ของโรบิ้น ถอดได้ไงอะ แปลไม่ออก

คนเราเนี่ย ควรจะ
วางตัวให้สมกับที่เป็นคนมีการศึกษากันหน่อยนะครับ
ยกตัวอย่างเรื่องการพูดการจาก็อย่างนึงล่ะ
ไม่ใช่ว่าอยากจะพูด อยากจะคิดอะไรก็พูดออกมาเลย ไม่รู้จักสำรวมกันบ้าง อย่าทำมาอ้าง
รากเหง้าบรรพบุรุษว่าเราพูดกูมึงกันมาแต่โบราณ
แล้วจะมาอ้าย มาอีกันเป็นข้ออ้าง
สมัยนี้ไม่ใช่ยุคพ่อขุนรามแล้วนะครับ และที่สำคัญนี่คือเว็บบอร์ดสาธารณะ
ดอกไม้ถูกเด็ดเพียงครั้งเดียว ก็เสียวไปถึงดวงดาวแล้ว

... จะหยาบกันทำไมครับ?

ผมว่า ของโรบิ้น  ใจความสำคัญอยู่ตรงตัวสีแดง นะครับ    โรบิ้นกำลังจะบอกเราว่า  คนสมัยก่อนพูดภาษาอังกฤษ กันแล้วนะ.....

"มาอ้าย   มาอี"
             มา I   มา E

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6