หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 212

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดใช้แมค  (อ่าน 815011 ครั้ง)
อยากทราบความจำเป็นของ mac ต่องาน Motion Graphic ครับ
ได้ยินมาจากหลายๆที่ว่า Motion graphic นั้นถ้าเป็นทางแมค
จะสะดวกกว่า เพราะเครื่องจะแรงมาก (กรณีเครื่องรุ่นแรงๆกล่องเทาๆ)
และสามารถ Render ได้เร็วๆมากๆเมื่อเทียบกะ PC

อยากลองถามความเห็นดูน่ะครับว่าคิดว่า ถ้าจะมาทางนี้จริงๆ
ที่เกี่ยวกับ Motion , Video Production เครื่อง Mac นั้นมีความจำเป็นหรือเปล่า

อย่างที่บักเก้อว่านะ จะให้เปรียบก็มันเหมือนคนมีเงิน ซื้อ F1 มาขับเล่น
มันเร็วถึงใจใช่มั้ย ทั้งๆ ที่ VIOS, ALTIS ก็เร็วเหมือนกัน ต่างกันแค่ราคา

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
กด cmd+opt+esc ก็ได้ครับป๋า  น่าจะกลุ่มเดียวกับ ctrl+alt+del (อิอิ)

เคยกดแหล่ว แต่นิ่ง  ง่ะ

เอ้อ มีเพิ่มเติม ถ้าใครใส่ DVD เข้าไปที่ CPU แล้วมันติดแหง่ก เอาลงถังก็ไม่เปิด Eject ก็ไม่ได้
ให้ปิดเครื่องเลยครับ แล้วก่อนที่จะเปิดเครื่องอีกครั้ง ให้เอาคลิ๊กเม้าส์ค้างไว้ซักพัก แล้วกดเปิดเครื่อง
รอจนได้ยินเสียง "แหว่ง ง ง ง ง" (เสียงเครื่องแม็คเปิด)  ง่ะ แล้ว Drive DVD มันจะเปิดมาเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2006, 11:08 น. โดย nuugo » บันทึกการเข้า

ถามด้วยคนค่ะ ชอบมีปัญหาเวลา copy file จาก MAC ลง tumbdrive (usb 2.0)

มันค้างเรื่อยเลยอ่ะค่ะ มีใครเป็นบ้างป่าวคะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

กระต่ายโฉด !!!
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ไม่เป็นครับ

... กอล์ฟจ๊ะ
แปลว่า ....  ฮือๆ~  ฮือๆ~

น่าจะเป็นที่ tumbdrive ใช่ป่าวคะ  เพราะก็ยังไม่เคยเอาตัวอื่นมาลองอ่ะค่ะ (เหงื่อแตกพลั่ก)

ลองเอา ตัวอื่นมาต่อแล้วก็ลองโอนไฟล์ดูนะครับ

ถ้ายังเป็นอีก เอาเครื่องไปขายเลยแล้วซื้อ ใหม่

เฮ้ยๆ น้องกิ๊พเข้ามาเว้ย มาช่วยน้องเค้าหน่อยเร็ว!!! แน๊ะ ยังอีก!!!
น่าจะเป็นจากการย้ายอนุภาคสารของตัวไฟล์ผิดพลาดน่ะครับ
ไอออไนเซชันแล้วอิเล็กตรอนไม่หลุด จึงทำให้เครื่องย้ายอนุภาคทำงานขัดข้องครับ
ตะกี้ก็เ้พิ่งลองกับทีมวิจัยที่นี่มาน่ะครับ ก็พยายามหาทางแก้อยู่ครับ

เพื่อพี่กิฟต์เลยนะเนี่ย
น่าจะเป็นจากการย้ายอนุภาคสารของตัวไฟล์ผิดพลาดน่ะครับ
ไอออไนเซชันแล้วอิเล็กตรอนไม่หลุด จึงทำให้เครื่องย้ายอนุภาคทำงานขัดข้องครับ
ตะกี้ก็เ้พิ่งลองกับทีมวิจัยที่นี่มาน่ะครับ ก็พยายามหาทางแก้อยู่ครับ

สาม มันเป็นขนาดนั้นเลยเหรอ  ง่ะ

ถ้าไม่ใช่ ขอให้ไอ้สาม ยาวแค่ สองมิล
 (เหงื่อแตกพลั่ก)
แสดงว่าไม่ใช่  ฮิ้ววว

... กอล์ฟจ๊ะ
ซาบซึ้งน้องสามสุดชีวิต  กรี๊ดดดดด

ง่ะ

ให้พลังงานไม่พอดีกับระดับเอกไซต์เตตสเตจน่ะครับ

หรืออาจเป็นโฟโต้อิเล็กทริก ต้องใช้แสงด้วย  อิเล็กตรอนถึงจะหลุด....

..
จู๋เคมีเต่าอยู่ ตรงนู้นครับ   ง่ะ

กินรอบวง
ถ้าไม่ใช่ ขอให้ไอ้สาม ยาวแค่ สองมิล

เฮ้ยสาม ยาวขึ้นเยอะเลยนะ ไม่สนใจเหรอ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หูย ข้อมูลอื้อ เพิ่งรู้ว่าจอ mac มัน 96 dpi  กรี๊ดดดดด

ขอบคุณครับ  ลันล้า

pc 1024*768 ขึ้นไปใช้ 96 ได้ครับ และเหมือนจะ default ด้วยนะ

อ้ะ เขาคุยเรื่องแมค หลบๆๆ  อี๋~

Today you , Tomorrow me.
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 212