หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเทพผู้รู้ โหลดไม่ได้อะครับ  (อ่าน 92286 ครั้ง)
พี่ฮะพอผมคลิกดาวน์โหลดเสร็จเเล้วมันก็จะขึ้นว่า

compressed(zipped)folders error

(เครื่องหมายกากบาท) the compressed(zipped)folder is invalid or corrupted

พี่ครับช่วยบอกผมหน่อยนะครับว่าจะเเก้ปัญหาอย่างไร

ขอบคุนคับ
ลองย้อนกลับไปที่หน้าแรกครับ มีบอกไว้แล้ว กรณีเดียวกันครับ

Today you , Tomorrow me.
โหลดไม่ได้อะ  พอกดโหลดมันไม่ขึ้นอะไรเลยอะ
folder options

ทำไมเครื่องเราไม่มีชื่อ folder options หาไม่เจอ

ทำไงดี ต้องการคำตอบด่วน!!
ที่มันไม่ขึ้น dialong ให้ save แล้วให้ไปเข้าที่ control panel เลือก folder options
แต่ว่ามันไม่มี folder options  ฮือๆ~  ทำยังไงดี ช่วยบอกหน่อย  ไหว้

ถ้าหาใน Control Panel ไม่เจอ ลองหาที่นี่ดูครับ ต้องกด Tools ก่อนครับ ถึงจะเห็น Folder Option
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2007, 00:03 น. โดย Johnny » บันทึกการเข้า
มันไม่มีตัวนี้อ่ะ winrar zip archive
อ๋อแล้วอีกอย่างที่บ้านใช้winzip
ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันรึเปล่าแต่ช่วยตอบด้วยนะคะ

ใช้ win zip ขยายไฟล์ได้เหมือนกันครับ เพราะต้นฉบับมาเป็น .zip (เท่าที่เห็นในรูปนะครับ)

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
พี่คะไมมี floder option ค่ะ
ไม่มี Folder Option นี่เพราะติดไวรัสหรือปล่าวคะ  (Brontok อะ )
แอบอ้าง
วิธีทำ
1. ไปstart -run พิมพ์ regedit กด enter
2. ไปที่ HKEY_current_usersoftwaremicrosoftwindowscurrentversionpoliciesexplorer หาชื่อ nofolderoptions
ดับเบิ้ลคลิก แก้เลข 1 เป็น 0 (เลขศูนย์) กดปุ่ม exit
3. รีสตาร์ทใหม่

Las Noches Rubicundior
 ลันล้า โอ้วววว ซึ้งใจค่ะ ขอบคุณแล้ว ก็ ขอบคุณ ขอบคุณยังน้อยไปเลยนะ ><"
ช่วยรัยหน่อยจิคร้ะ คือว่าตอนที่ต้องกดzipดังรูปคือรูปมันม่ายขั้นอ่ะคร้ะต้องกดอารัยหรอตอบหน่อยจิ
รูปไม่ขึ้นอ่ะค่ะ ช่วยหน่ออยยย ข้างบนอ่ะ ไม่ได้จิงๆ ขอบคุนนะคะ จ๊วบ (เหงื่อแตกพลั่ก) (แจ๋ว แจ๋ว) ไหว้
คือมันเปนเหมือนกันอ่ะค่ะ
แต่ว่าพอไปกด ZIPแล้ว
มันกดAdvanced ไม่ได้อ่ะค่ะ
หน้า: 1 2 [3]