หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุด ก็หลุดจากพันธนาการ  (อ่าน 16181 ครั้ง)
ผมจดจ่ออยู่ที่หน้าเครื่องคอมพิวเตอร์ มองภาพที่เคลื่อนไหวอยู่บนจอ ขยับmouse และกดปุ่ม Keyboard..
ในหัวสมองคิดคำนวณช้าๆ ไม่รีบร้อน
ตัวเลขที่วิ่งผ่านหน้าจอ แสดงค่าต่างๆเป็ฯตัวเลข และภาษาอังกฤษเป็นรหัส

2เดือนแล้วสินะ ที่ผมใช้เวลากับมัน
บางวันอดหลับอดนอนไปกับมัน
ฟังเสียงเพลงที่replayซ้ำไปมานับพันๆครั้ง

ในที่สุดก็สำเร็จ

เล่นGolden Sunจบทั้งสองภาคแล้ว กรี๊ดดดดด
ปล. ติดเกมส์นี้อย่างบังเอิญเนื่องจากเห็นภาพมันแปลกดี ก็เลยเอามาลงเล่นดู
หลังจากเล่นไปได้พักนึงก็ติดถอนตัวไม่ขึ้น
ปอ. แต่เล่นแล้วได้อะไรฟะ  ฮือๆ~ นอกจากเสียเวลา

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 เอือม เราก็นึกว่าทำงานนะนี่ 

เลวยั้นเงา
นึกว่าหมอหลุดพ้นจากหมี  เอือม

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ยินดีต้อนรับกลับมาสู่พันธนาการ... แตกฟ๐ง ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไอ้เราก็นึกไปว่าจะเลิกเล่นแตกฟอง เอือม
เกมส์มันเก่าแล้วนะครับหมอ ง่ะ
แต่ผมไม่รู้จักน่ะ งง

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
นึกว่าเลิกกับเมีย  หมีโหดดดด

(จะได้ถามวิธีการบ้าง)

[ว่างให้เช่า]
ยินดีต้อนรับกลับมาสู่พันธนาการ... แตกฟ๐ง ครับ

(แจ๋ว แจ๋ว)  (แจ๋ว แจ๋ว)  (แจ๋ว แจ๋ว)
มี Rom เก็บไว้ แต่ยังไม่ได้เล่นเลยอ่ะ โกลเด้นซัน

กรี๊ดดดดด หมอแมวลองเล่นเกม มาริโอซาก้าสิครับ

ติด แน่ๆ  กร๊าก
นึกว่าเลิกกับเมีย  หมีโหดดดด

(จะได้ถามวิธีการบ้าง)

กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ปีที่แล้วผมเพิ่งเล่น
 FF 4 - เกมส์ในตำนานที่ใฝ่ฝันอยากเล่นตั้งแต่เด็ก จำได้ว่าตอนนั้นไปนั่งเชียร์กัน20-30คน เชียร์กันจนจบเกมส์(ยังกะดูบอล) ในที่สุดก็ได้เล่นจนน๊อค ความรู้สึกมันสุดยอด  ฮิ้ววว
FF 6 - เกมส์ที่อยากเล่นอีกตัว เล่นแล้วรู้สึกดี
หลังจากนั้น เล่นHarvest moon สนองความอยาก เล่นได้สามวันจนหายอยากแล้วก็เลิกเล่น

มี Rom เก็บไว้ แต่ยังไม่ได้เล่นเลยอ่ะ โกลเด้นซัน
 กรี๊ดดดดด หมอแมวลองเล่นเกม มาริโอซาก้าสิครับ
ติด แน่ๆ กร๊าก

เล่นแล้วครับ หยุดเล่นใน1ชั่วโมง เล่นยาก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อ้าวเหรอ หมอ มาริโอซาก้าสนุกนา อ่านเนื้อเรื่องแล้วมันติดง่ะ
จะช่วยเจ้าหญิง พีช จากที่เสียงกลายเป็นระเบิด แหมไอ้เราก็อยากรู้ว่าจะรักษายังไง

งั้นเล่น FF3 เลย  ฮิ้ววว
ว่างๆ ลองมาบ้านตูสิ
เกมแมวอะไรไม่รู้เป็นร้อย ในรูปแบบของเครื่องซูเปอร์ + ตลับแท้
อีนุกเก้อมันบ้าซื้อพวกนี้มาจากคลองถมเพียบเลยครับ (แต่ไม่มีใครเล่น)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อยากไปจังเลย  เกย์ออก
ไปเจอพี่นุ๊กเกอร์

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6