หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งชื่อลูก  (อ่าน 59077 ครั้ง)
ขุดครับ

เนื่องจากอีกไม่ถึงเดือน ผมก็จะมีหลานแล้วครับ  คริคริ
พี่เอ็ม พี่ที่สนิทสมัยตอนทำงานอยู่ในไอทีซิตี้ ตอนนี้ท้องได้ 8 เดือนกว่าแล้ว
กำลังจะเป็นคุณแม่มือใหม่

กำหนดคลอด 22 มกราคม 51

ไปอัลตร้าซาวด์แล้ว ได้เป็นลูกชายครับ
โดยคุณแม่ชื่อ สุภาภรณ์ (เอ็ม) พ่อชือ คชพล (อ๊อด) ครับ

เอ็ม & อ๊อด  กรี๊ดดดดด

ชวนพี่เอ็มมาสมัครแล้ว แต่เขาขอเป็นหลังคลอดแล้วกัน
จะเอารูปหลานมาอวด  เกย์ออก

เลยอยากให้ช่วยกันตั้งชื่อลูกชายให้หน่อยครับ
ทั้งชื่อเล่นชื่อจริงเลยครับ

และชื่อเล่นอยากคงสถาบัน อ.อ่างเอาไว้เหมือนเดิม  (อิอิ)

Today you , Tomorrow me.
 ชื่อจริง สุรพล
 ชื่อเล่น แอ๊ด
 ยิ้มน่ารัก ยินดีกับคุณพ่อคุณแม่มือใหม่ด้วยครับ ขอให้คลอดง่ายๆปลอดภัยทั้งแม่และลูกครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เอม   เจ๋ง

เอมฤทัย

เอมฤดี

เอมอร

เจ๋ง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ลูกชายนะจักรี  ไอ้มืดหมี
ผู้ชายนะครับ  กรี๊ดดดดด

ถ้ามีเหรอ  อยากให้ลูกชื่อ "ต้นสาละ"  ถ้าเป็นผู้ชายนะ  

ผู้หญิงก็ "เนรัญชรา"   อืมมมมห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธ.ค. 2007, 14:48 น. โดย น้องจ่อย » บันทึกการเข้า

เลวยั้นเงา
อ๋อ  ขอโทษครับ

งั้น เปลี่ยนเป็น    อาจ    ชื่อจริง ก็ประมาณ  อาจหาญ องอาจ   อาจจะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 ง่ะ อาจจะ แป้ก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ถ้ามีเหรอ  อยากให้ลูกชื่อ "ต้นสาละ"  ถ้าเป็นผู้ชายนะ 

ผู้หญิงก็ "เนรัญชรา"
   อืมมมมห์

เห้ย ชื่อนี้จอยใช้เล่นเกมส์อยู่นะ แถมคิดไว้ว่าถ้ามีลูกสาวจะให้ชื่อนี้  กร๊าก
 (แจ๋ว แจ๋ว) สวัสดีค่ะ ชื่อเอ็มนะคะ เป็นพี่สาวนายโอ้เอ้ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อน ๆ ทุกคนค่ะ ขอบคุณนะคะที่ช่วยกันตั้งชื่อลูกชายให้ค่ะ ทุกคนน่ารักมากค่ะ เราดีใจมากค่ะ ขอบคุณจริง จริง
 กรี๊ดดดดด

ขอเสนอชื่อนี้ครับ พี่เอ็ม  เกย์ออก

สุภาภรณ์ + คชพล = สุภาพล

สุภา    
  น. ตุลาการ.
   ตุลาการ (กฎ) น. ผู้มีอํานาจและหน้าที่ในการพิจารณา
   พิพากษาอรรถคดี.

พล    
        [พน, พนละ, พะละ] น. กําลัง, มักใช้ประกอบคําอื่น เช่น พระทศพล
   อันเป็นพระนามพระพุทธเจ้า หมายความว่า ทรงมีพระญาณอันเป็น
   กำลัง ๑๐ ประการ มี ฐานาฐานญาณ คือ ปรีชาหยั่งรู้ฐานะและสิ่ง
   ที่มิใช่ฐานะเป็นต้น; ทหาร เช่น กองพล ตรวจพล ยกพลขึ้นบก; สามัญ,
   ธรรมดา ๆ, พื้น ๆ, เช่น ของพล ๆ; ยศทหารและตํารวจสัญญาบัตร
   รองจากจอมพล (เดิมใช้ว่า นายพล). (ป., ส.).

เผื่อโตขึ้นจะได้เป็นตุลาการ  (อิอิ)
มีส่วนประกอบของ สุภาพล จะได้เป็นเด็กดี สุภาพเรียบร้อย  คริคริ

ชื่อเล่น เดี๋ยวค่อยนึกต่อ  อืมมมมห์

ลันล้า ตั้งชื่อได้ดีนะและมีความหมาย  ขอบคุณนะคะ น้องโอ้เอ้
งั้น คชภรณ์

ความหมายแบบมั่วคิดเองไม่รุ้ถูกมั้ย  ประมาณ    ช้างที่มีเครื่องแต่งกายสวยงาม  หมีโหด~

้น้องจะเกิดวันอังคาร ดูเหมือน ค.ควาย เป็นกาลกิณีนะคะ
เห้ย ชื่อนี้จอยใช้เล่นเกมส์อยู่นะ แถมคิดไว้ว่าถ้ามีลูกสาวจะให้ชื่อนี้  กร๊าก

โวย อ๊ะ จริงอ่ะ

คือชี่อนี้ได้จาก คำบอกเล่าของพี่ร้านข้าวว่า มีผู้หญิงกับชายคู่นึง เค้าเป็นแฟนกัน ผู้ชายชื่อต้นสาละ

ผู้หญิงชื่อ เนรัญชรา น่ะ   อืมมมมห์

เพราะอ่ะ  เค้าชอบ   กรี๊ดดดดด

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13