หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งชื่อลูก  (อ่าน 59071 ครั้ง)
บอยไม่ดื่มฮ่ะ  เกย์ออก
ชื่อเกิร์ลประชดไปเลย หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
แต่ดา ขาวนะ ( ฮี่ๆ)
ผมมีลูก 1

ตั้งชื่อเล่น ว่า  วาดเขียน
ไม่มีหลักคิดอะไรมากไปเกินกว่า อาชีพ ของพ่อและแม่
และผมก็จบวิชา วาดเขียนมา

ชื่อจริงว่า แพรตะวัน
เพื่อจะให้คล้องกับนามสกุล

แพรตะวัน ตะลันกูล

ตามที่เคยรับรู้มา

ชื่อที่ตั้งขึ้น เกิดจาก....(ไม่รู้ เป็นเรื่องทางที่วิทยาศาสตร์พิสูจน์ไม่ได้)  มาดลใจ บุพการรี

ชื่อที่ตั้งขึ้นจะเป้นการตั้งเพื่อ ให้ตรงกันข้ามกับนิสัย เพื่อมาหักล้างกัน

เช่นอารีย์  แสดง  ว่าคนคนนี้ไม่ค่อยโอบอ้อมเท่าไร  จะตั้งชื่อเพื่อเป็นเครื่องเตือนใจว่า
เราควรจะโอบอ้อมนะ

บ่อยครั้ง   ที่เราจะเห็น หลายๆคนมีบุคลิก ที่แตกต่างไปจากชื่อ โดยสิ้นเชิง  ครับ...

ลองสังเกต  ตัวเองหรือ เพื่อนๆดูสิครับ   เจ๋ง

กินรอบวง

เอชื่อจริงว่า ปิยะ ที่แปลว่า ที่รัก

แสดงว่าเอไม่เป็นที่รักของใครใช่มั้ยเนี้ย  เหลือบ

ฮือๆ~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 ฮี่ๆ ฮี่ๆ ฮี่ๆ ฮี่ๆ

ถูกครับบบบบบบบบ

แต่อย่างน้อยก็เป็นที่รักของพี่หมีนะครับ

กินรอบวง
อันนั้นเป็นทฤษฎี ของการ ตั้งฉายา ของอุปชา ผู้บวช นะครับ เขาเรียกการดู จริต

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ครูชื่อปราณี ลายเสือ
ตกลงว่าใจดีหรือใจร้ายคะ

เราเป็นนัก(อยาก)เขียน
ปราณี   ตรงกันข้าม ไง

ลายเสือ มีมาแต่บรรพบุรุษ

แสดงว่า อภิมหาบรมโคตรใจร้ายเลย  (ถึงใจร้ายก็ เพราะอยากให้นักเรียน เป็นคนดีนะครับ)

..................
นามสกุล ในสมัยก่อนจะตั้งตามสิ่งแวดล้อมหรือการงานที่มีอยู่เช่น

"คล่องตรวจโรค"  ก็แสดงว่าบรรพบุรุษเป็นหมอแน่ๆ
"ศริตุลา" ก็เป็นนักกฏหมาย
.
.
หรืออื่นๆ

กินรอบวง
หลาน ชื่อ กลิ่นสี ชื่อเล่นว่ากลิ่น ส่วนอีกคนชื่อ

ทีแปรง ชื่อเล่น ทีแปรง

พ่อเค้าเป็นนักวาดรูป

นานๆ จะเข้ามาที
คิดว่า ชอบดูหนังเก่า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ฟังเสียง
ยินเสียง
ภาพวาด
หยดน้ำ
เด็กหญิง
เม็ดทราย
มะยม
จับดินสอ
น้ำริน
น้ำลาย  (อิอิ)

เอ่อ ชื่อผู้หญิงทั้งนั้น

ครอบครัวลั่น มี อุ๊ ออด อิ๊บ อ๊อบ อ๊อด เอิ๊ก เอิง อ้อย เอย  กึ๋ยๆ
ผมมีลูก 1

ตั้งชื่อเล่น ว่า  วาดเขียน
ไม่มีหลักคิดอะไรมากไปเกินกว่า อาชีพ ของพ่อและแม่
และผมก็จบวิชา วาดเขียนมา

ชื่อจริงว่า แพรตะวัน
เพื่อจะให้คล้องกับนามสกุล

แพรตะวัน ตะลันกูล

ชอบค่ะ

ชอบเหมือนกันเล้ยยย  ลันล้า

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13