หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งชื่อลูก  (อ่าน 59080 ครั้ง)
ขอเวลาตกฟาก วันที่เกิด แล้วก็ลักษณะของเด็กครับ กรี๊ดดดดด

เมื่อวาน ครับ ตอน บ่าย2โมง 51  หมอบอกว่าตอนนี้ยังเป็นเด็กผู้ชายอยู่ ต่อไปไม่แน่  ไม่มั่นใจว่าตอนนี้นอนท่าไหน แต่เด็กชอบนอนหงาย
มีหู มีตา แต่หางไม่ยาว นะครับ มืออยู่ปลายแขน มีแขนสองข้าง มีตา มียาย มีปู่ ครบ ครับ แต่รู้สึกว่า ปู่จะมาเยี่ยมช้าหน่อยนะครับ ญาติๆเขามากันหมดแล้ว แถมซื้อกำไล ข้อเท้ามาด้วย.....

พอมั้ยครับ  เรื่องตกฟาก  นี่ ไม่มีความรู้จริงๆครับ....

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หลานผมเป็นผู้ชาย  มี ชื่ออื่นที่แปล ว่า แมวที่มีกล้ามเป็นมัดๆ  มั้ยครับหมอ  ฮิ้ววว

ทำไมนะ     ตั้งจู๋ กับเข้าทั้งที  ไม่เป๋ ก็แป๊ก.......... แถมโว้ อยู่ร่ำไป....

ก็ลองคุ้ยกระจู๋ก่อนสิจ๊ะ ไม่ก็ใส่คำที่เกี่ยวข้องเสิร์ชดูก่อน  เกย์แอบ

Las Noches Rubicundior
ชอบชื่อน้อง

ชื่อจริง  ธนบัตร  ชื่อเล่น แบงค์

อีกคน เพื่อนของเพื่อน
ชื่อจริง อนุภาค  ชื่อเล่น อะตอม

อยากลองตั้งชื่อลูกมั่ง(ต้องหาพ่อของลูกก่อน)  ฮิ้ววว
เด็กแถวบ้าน เป็นลูกหลงมา แบบว่า พี่ชายกับพี่สาวอายุ 20+ แต่มันยังสิบขวบอยู่
เด็กคนนั้นชื่อ เอิร์น

แต่ชื่อจริง  บังเอิญ  ฮิ้ววว หลุดมาหนึ่งคน
น้องผม ตอนนี้มันอายุ  7 ขวบ ครับ  มันเกิด วันที่ 5 ธันวา 
ผมเลยตั้ง ชื่อให้มันว่า  วันเฉลิม
ส่วน ชื่อเล่น  ตั้ง  ว่า 9.... ฮิ้ววว

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ดช. เวชวิทย์  ครับ

กินรอบวง
1.บุญเสริม
2.บุญส่ง
3.บุญช่วย

เลือกเอาอันนึง มีแต่ชื่อเพราะๆทั้งนั้น
เฉลิม
ดวงเฉลิม
วันเฉลิม

กินรอบวง
อยู่้บำรุง
บำรุงอยู่
อยู่รุงรัง
เฉลิม
ดวงเฉลิม
วันเฉลิม

ชื่อผมครับ

ตอบคุณจักรี ถามพระเถอะครับ มีมงคลกว่า
คุณนักสืบ ชื่อ วันเฉลิม เหรอครับ 

แล้วที่เขาบอกว่า ไปยิงคนในบาร์  จริง มั้ยครับ..... ฮิ้ววว

ให้มีคำว่า ณัฐ ในชื่อสิครับ กำลังอินเทรนด์ เขาว่าเขาสำรวจมานะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เสงี่ยมนัฐ   งง

แล้วในชื่อจะต้องมีการันต์เยอะๆ แล้วต้องมีพวก ษ ศ ณ ฏ ฎ ฆ ฐ เยอะๆ เข้าไว้
ทีสำคัญต้องมี 3 พยางค์ขึ้นไป เพื่อเอาไว้ประดับบารมี  เจ๋ง
ศษณฤฎฆฐ    <<<  ชื่ออ่านยากจังครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 13