หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: นี่ๆ ใครไปสอบแพทย์มาบ้าง  (อ่าน 13696 ครั้ง)
วันนี้ไปสอบวิชาเฉพาะแพทย์มาครับ
ทำได้บ้าง ไม่ได้บ้าง มึนๆกันไป อ้วก
มีใครไปสอบมาอีกบ้างไหมครับ
อยากรู้ว่าทำกันได้ไหมครับ

ปล.ใครรู้บ้างว่าตกลงตอนที่สองเขาให้ฝนคำตอบกี่ข้อกันแน่ครับ

จงเป็นหมอหมาที่ดี อย่าเป็นหมอหมาๆ
ทำไมอยากเรียนแพทย์กันเยอะจัง  กรี๊ดดดดด
 หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
"อยากช่วยเหลือคน"

นี่คืิอเหตุผลของเพื่อนคนหนึ่งของตู
ที่ซิ่วไปแพทย์หลังจากเรียนวิดวะได้ 4.00 สองเทอมซ้อน

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ปีนี้ที่ดูๆมาเห็นเด็กปี1สอบกันเยอะเลยครับ
ซิ่วกันเยอะขนาดนี้ พวกม.6อย่างผมจะสู้ได้ไหมเนี่ย

จงเป็นหมอหมาที่ดี อย่าเป็นหมอหมาๆ
รุ่นพี่ : เมย์อยากเรียนอะไรเหรอ
เมย์ : เภสัชค่ะ
รุ่นพี่ : เฮ้ย  เรียนหมอไปเลย  มันพอๆกัน  พี่ก็เรียนหมอ  เรียนหมอสิๆๆ

--------------------

พ่อ : บ้านเราก็เป็นหมอหลายคนนะ
เมย์ : เมย์จะเรียนเภสัช  ฮือๆ~
พ่อ : ไม่เรียนหมอล่ะ  กลัวเลือดเดี๋ยวก็ชิน

--------------------

รุ่นพี่ 2 : เฮ้ย  ไม่เรียนหมอเหรอ
เมย์ : ไม่ชอบเลือด
รุ่นพี่ 2 : เดี๋ยวก็ชินน่าๆ
เมย์ : บอกว่าไม่ชอบเลือด  โวย

เอือม
ทำไม๊  ถึงอยากให้เมย์เป็นหมอกันนัก

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
บอร์ดนี้มีแต่คนแก่ไปเลย กับเด็กไปเลย  หมีโหดดดด
อ้าว น่ารักดีออกครับ
 คริคริ ยิ้มน่ารัก กรี๊ดดดดด

บอร์ดนี้มีแต่คนแก่ไปเลย กับเด็กไปเลย หมีโหดดดด

ผมต้องรีบมาบอร์ด นี้ ผมจะได้เป็น เด็กไปเลย..... ฮี่...

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ทำไมมีแต่คนอยากเป็นหมอ  หมีโหดดดด
(ส่วนมากจะตอบว่า มันมั่นคง เงินดี)
(นานาอยากเรียนนิเทศ (ยังคิดไม่ออกเอานิเทศอะไรดี)  หมีโหดดดด
เป็น 2/40 คน ที่จะเข้าศิลป์ภาษา (อีกคนเค้าอยากเรียนมนุษย์ eng))

(ไม่มีเหตุผลอะไรหรอก แค่คิดว่ามันน่าสนุกดี  ง่ะ)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ตูอยู่ส่วนเด็ก เกย์แอบ
เหนือจากตูขึ้นไป ......   เกย์ออก

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ผมต้องรีบมาบอร์ด นี้ ผมจะได้เป็น เด็กไปเลย..... ฮี่...
เลยกลายเป็นหมีไปเลย  หมีโหดดดด
นี่ๆๆ คนตั้งกระจู๋นี้ก็เป็นเด็กนะ

เลยกลายเป็นหมีไปเลย  หมีโหดดดด

ยัง!!!!

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เพราะเป็นเหยื่อหมีอยู่  กร๊าก
หน้า: [1] 2 3