หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อรู้สึกว่ากำลังโดนทรยศ  (อ่าน 18745 ครั้ง)
 ฮิ้ววว

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
แต่ก่อนเคยมีเพื่อนอยู่คนหนึ่ง
ไปไหนมาไหนด้วยกันตลอด
แต่แล้ววันหนึ่งเขาก็ไปเป็นเพื่อนคนอื่นเลย
แล้วก็ทำกับเราเหมือนเป็นแค่คนรู้จัก
จนบัดนี้ยังไม่รู้เลย ว่าที่เลิกเป็นเพื่อนกัน มันเกิดขึ้นได้ยังไง  ไอ้มืดหมี

เรื่องโดนทรยศก็เคยโดนเพื่อนคนหนึ่งเขาเอาแผงผังโครงงานของเราไปเฉยเลย ง่ะ
แล้วพอถึงเวลาแจกงาน เราก็ไม่มีงาน ตกใจมากๆ
แต่พอรู้ว่าเพื่อนคนนั้นเอางานไป ก็โกรธมากเลย ไม่เคยคิดจะพูดด้วยอีกเลย โวย

เราเป็นนัก(อยาก)เขียน
เคยถูกเพื่อนสนิทแย่งแฟน ผมเป็นคนเดียวในกลุ่มที่ไม่รู้เรื่อง เพื่อนคนอื่นมันรู้กันหมดแต่ไม่มีใครกล้าบอกอะไร มารู้เอาตอนที่ไอ้เพื่อนคนนี้มันเอารูปมาโชว์ให้เพื่อนๆคนอื่นดูแล้วบอกว่านี่เด็กกู พอรู้เรื่องก็
เลยเข้าไปคุยกับมัน มันกลับบอกผมว่าไม่ใช่แฟนก็แค่สนิทกันเป็นแค่พี่น้องกัน ผมเลยไปคุยกับแฟน
เค้าก็ยอมรับ ผมเลยไปคุยกับไอ้เพื่อนคนนี้ใหม่ คราวนี้มันยอมรับผมก็เลยถามว่ามันจริงจังกับแฟนผมรึเปล่า ที่ถามเพราะว่ามันเจ้าชู้มาก มันก็บอกว่าจริงจังผมก็เลยไม่ว่าอะไรแต่ก็ไม่ได้ติดต่อกับแฟนอีก
แต่พอมาตอนหลังก็เจอมันที่งานวันเกิดเพื่อนกับผู้หญิงอื่นที่เป็นแฟนใหม่มัน แถมเพื่อนคนอื่นๆก็มาบอกว่ามันเที่ยวไปโม้กับเพื่อนคนอื่นๆว่าแย่งแฟนผมได้ แล้วที่แย่งไปก็ไม่ได้รักแค่หมั่นใส้ผม แถมยังไปเล่าเรื่องที่มันมีอะไรกับแฟนเก่าผมให้คนอื่นฟัง ผมถึงกับอึ้งว่าผมเคยไปทำอะไรให้มันหมั่นใส้เมื่อไหร่
หน้าตามันก็ดีกว่า บ้านก็รวยกว่า ผมไม่เคยไปแย่งแฟนมัน ขนาดจีบผู้หญิงคนเดียวกันยังไม่เคยเลย ตอนนี้ก็เลิกคบมันไปหลายปีแล้ว
เพื่อนรักหักเหลี่ยมโหด เหมือนรุ่นพี่เลยมาขาดกันเพราะเรื่องผู้หญิง เอือม

เรื่องประมาณนี้ เ็ป็้นเรื่องที่สามารถตัดเพื่อนกันได้ง่ายๆ เลยทีเดียว

แค่ฟังยังรู้สึกไม่ดีเลย  เอือม

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 ฮิ้ววว
ทำเฉย เพราะ ใครทำอะไรมันก็จะโดนแบบนั้นคืนสนอง โอมเพี้ยง!! จึ๊กๆๆๆ หน้าแตก

กับ photoshop เนี่ยะ ปาดๆ เจียดๆ มั่วนิ่ม ...เดี่ยวมันก็ดีเองค่ะ
ทำเฉย เพราะ ใครทำอะไรมันก็จะโดนแบบนั้นคืนสนอง โอมเพี้ยง!! จึ๊กๆๆๆ หน้าแตก

เอือม พี่ก็เคยทำกับคนอื่นมาเยอะแล้วนี่คะ เป็นยังไงบ้างล่ะ

there are no regrets in life, just lessons . .
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]