หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อรู้สึกว่ากำลังโดนทรยศ  (อ่าน 18744 ครั้ง)
เมื่อรู้สึกว่าตัวเองกำลังโดนคนบางคนทรยศหักหลังอยู่
จะรู้สึกยังไงคะ  แล้วจะทำยังไงกับคนๆนั้น
จะคบคนๆนั้นต่อไปหรือจะประกาศแตกหักไปเลย

ฮือๆ~

เล่าสู่กันฟังมั่งสิคะ

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
ให้มันแตกเลยดีกว่า  โวย

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เริ่มคิดวางแผนเอาคืน 10 เท่าครับ หน้ามึน
เค้าเคยทรยศเราแล้วครั้งนึง

มันจะมีครั้งต่อๆมาก็ไม่แปลกค่ะ  โวย

หมีเดือด  เกย์แอบ
คุ้นๆแถวๆหลล
เพื่อนน่ะ ไม่ตายก็หาใหม่ได้ค่ะ
คนไม่ดีเก็บไว้ข้างตัวจะลำบากภายหลังนะคะ  หมีโหดดดด

ถูกต้อง ถ้าถูกแทงหลังเราต้องดึงมีดมาแทงคืนไปด้วยความสนุกสนาน จนกว่าจะหายมันส์ ไอ้มืดหมี
บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระค่ะ ไม่งั้นนอนตายตาไม่หลับนะคะ  โวย

หมีเดือด  เกย์แอบ
คุ้นๆแถวๆหลล

ก็ว่าเหมือนเคยปั่นจู๋แนวนี้
เมื่อรู้สึกว่าตัวเองกำลังโดนคนบางคนทรยศหักหลังอยู่
จะรู้สึกยังไงคะ  แล้วจะทำยังไงกับคนๆนั้น
จะคบคนๆนั้นต่อไปหรือจะประกาศแตกหักไปเลย

ฮือๆ~

เล่าสู่กันฟังมั่งสิคะ

แตกหักไปเลยครับ พี่เคยเจอตอนทำเว็บ Rotfaithai.Com แรกๆ เป็นรุ่นพี่ แม่งทำตัวทุเรศมากๆ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เป็นผม ผมแตกหักไปเลยครับ เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมานี้เองครับ เพื่อนซี้ทรยศหักหลังกันได้ โคตรเลวครับ

"ถึงอาทิตย์จะอัสดง แต่กูยังมีไฟแช็ค" - Kurt Cobain -
ถูกต้อง ถ้าถูกแทงหลังเราต้องแทงคืนไปด้วยความสนุกสนาน จนกว่าจะหายมันส์ ไอ้มืดหมี
เกย์ปากไว เกย์ปากไว เกย์ปากไว
พี่มัมเปิดเผยตัวตนในที่สาธารณะ กร๊ากกกก

ดูเหตุผล ที่มาที่ไปครับ
ตูเชื่อว่ามันมีอะไรมากกว่านี้แน่

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชอบ จู๋นี้มากครับ...........เพื่อน อย่างไงก็คือเพื่อนนะครับ   ชีวิตคนคนหนึ่ง มีเพื่อนเลว  ดี ผสมปนเป กันไป  เพื่อนที่ว่า ดีกับเราสักวันเขาอาจจะร้ายกับเรา เพื่อนที่ว่าร้ายกับเรามาโดยตลอด สักวันก็อาจกลับมาดีกัน....ก่อนจะคิดหรือตัดสินใจอะไรด้วยอารมณ์ ควรตรอง ดูก่อน คิดถึงสิ่งดีๆที่เรามีให้กัน ลองชั่งน้ำหนักดูระหว่างเหตุผลที่ทำให้แตกหัก......กับ สิ่งที่เราเคยประสบร่วมกัน....  

มีอยุ่ข้อหนึ่งที่ผู้ตั้งจู๋นี้ ถามมาคือ "คุณเคยโดนมั้ย เล่าสู่กันฟังบ้างสิ"
ผมขอตอบแค่บางส่วนเอาที่ผมคิดว่ามันเลวร้ายที่สุด เลยแล้วกัน  คือ ตอนสมัยมัธยมต้น
ตอนนั้นใกล้วันไหวครู เลยนัดกันไปเตรียมตัว  เพื่อนมันชวนออกมาข้างนอกที่จริงผมก็ออกมาซื้อของ
ออกมากัน6 คน เพื่อนสองคนแยกไปทำธุระ พอผมไปซื้อของกับเพื่อน แล้วจะเดินกลับ เลยนึกขึ้นได้ว่าต้องรอเพื่อนอีก 2 คนนั้น ผมเลยให้เพื่อนทั้ง 3 คน กลับไปก่อน..ผมก็ยืนรอมันที่มินิมาร์ท ตอนนั้นเป็นเวลา เกือบ ตี 2 แล้ว  มันสองคนวิ่งมาแบบเหมือนหนีอะไรมา ในมือ ไอ้เพื่อนคนหลังถือองุ่นมาพวงหนึ่ง

มันวิ่งผ่านผมแล้วตะโกนให้ผมวิ่งตามมันไป ผมไม่วิ่งเพราะผมไม่รุ้จะวิ่งทำไม....มีตำรวจสองคน ลงจากรถมา ลากผมไปโรงพักตอนนั้นผมเริ่มเข้าใจแล้วว่า ทำไมมันต้องวิ่งหนี  ตอนนั้นผมพึ่งอายุ 14 คุยกับทางตำรวจ แล้วเขาบอกว่า เขาจะส่งเอกสารไปที่โรงเรียน โชคดีพ่อเพื่อนเป็นตำรวจอยุ่ที่โรงพักนั้น เลยไม่มีไรมาก แต่ช่วงนั้นผมถึงกับน้ำตาไหล โกรธเพื่อน มาก  กลับจากโรงพัก มาถึงบ้านเพื่อน....เจอมัน 2 คน ตอนนั้น คือทั้งห้อง หมายถึง ที่เรียนด้วกันทั้งชั้น มารวมอยุ่ที่บ้าน เพื่อน คนนี้คนเดียว   ผมไม่อยากเล่าให้ใครรู้ว่ามันเป็นคนทำ ได้แต่ปฏิเสธว่า ผมไม่ได้ทำ ตอนพูดก็มองไปที่มัน 2 ตัว ทุกครั้ง ผมรุ้สึกว่าตัวเองสวมบทพระเอก มากขึ้นเรื่อยๆ แต่ในที่สุดผมก็ทนไม่ไหว ผมก็บอกไปว่ามัน สอง คนทำ ชี้ไปที่มัน  แต่สิ่งที่ผมได้ยินคือมัน สองคนปฏิเสธ   สุดท้ายผม ก็ หยุดที่จะพูด เพื่อนทุกคน ต่างไม่อยากพูดถึงมัน.....ผม เลือกที่จะ ยกโทษ ให้เพื่อน สองคนนั้น นับจากเกิดเรื่องไปแค่ 2 วัน  เพราะผมถือว่า  มันสองคน เคยเป็นเพื่อนที่ดี กับผมมาก่อน  เพียงแค่บอกมันไม่ให้ทำอีกแล้วมันสองคนก็รับปากผมและขอโทษผม  แค่นี้แหละ ถ้าผมยังโกรธมันอยุ่ แลวคิดจะแก้แค้นมันอยุ๋ร่ำไป อารมณ์ผม คงเหมือนถูกไฟเผา ไม่มีวันเป็นสุข การตัดขาด ไม่ใช่การแก้ปัญหา เป็นเพียงการหลบปัญหา .... ผมดีใจ ที่วันนั้นผมเลือกที่จะให้อภัยเพื่อนทั้งสองคนของผม.....

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เจ๋ง เจ๋งครับ เปลี่ยนจู๋นี้เป็นจู๋สุดแมนไปเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8