หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: books expo  (อ่าน 19903 ครั้ง)
 กรี๊ดดดดด

สองเล่มแรกอยู่บูธไหนคะ
เดี๋ยวส่งกุนซือไปซื้อ  เกย์ปากไว

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
กรี๊ดดดดด

สองเล่มแรกอยู่บูธไหนคะ
เดี๋ยวส่งกุนซือไปซื้อ  เกย์ปากไว

เดือนอยากอ่านเหรอ (แนนอ่านแล้วใจละมุนมากเลย)  ยิ้มน่ารัก

บูธสำนักพิมพ์อักขระบันเทิง
Zone Plenary, L15 จ้ะ  เกย์ออก

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
 ฮิ้ววว

กรี๊ดดดดด อยากอ่านค่ะ
มันมีถึงวันไหนคะ

อยู่ภูธรก็งี้แหละ ไม่มีขาย  ชิชิชิ
บวกให้ในข้อมูลค่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ใจละมุน

ดูใช้คำเข้านั่น   อี๋~

กินรอบวง
อุตสาห์​ไปวันที่​ไม่​ใช่​เสาร์อาทิตย์​ ​แต่คนก็​เยอะมากกกกกกกกกกก​  เอือม

​บูตของนานมี​ ​เดินมา​โฆษณา​อยู่​นั่นแหละ​ ​อยากเดิน​เข้า​ไปเลือก​อยู่​หรอก​
​แต่คนแน่นมาก​ ​ถึง​ ​มากที่สุด​

​ได้​หนังสือของวินทร์มาสองเล่ม​
​ที่​เกี่ยว​กับ​ไอน์สไตน์อีกสองเล่ม​
aday ​ได้​มา​เยอะมาก​ ​เพราะ​ว่ามันถูก​ (อิอิ)
​ฯลฯ​
​ไป​กับ​แม่​ ​เดิน​ได้​หน่อยเดียวเอง​ ​แม่​เมื่อย​
​ร้านไหนคนแน่นๆ​แม่ก็​ไม่​ยอม​เข้า​ไป​
​แต่ก็ดีตรงที่​ไม่​ต้อง​จ่ายตังค์​  ปลื้ม
กรี๊ดดดดด อยากอ่านค่ะ
มันมีถึงวันไหนคะ

อยู่ภูธรก็งี้แหละ ไม่มีขาย  ชิชิชิ
บวกให้ในข้อมูลค่ะ

คือ แนนจะไปอีก เพราะอยากซื้อหนังสือฝากน้องสาวน่ะ (มีถึงวันอาทิตย์นี้ สุดท้ายแล้ว)
ถ้าอยากได้จริงๆ แนนจัดให้ได้นะ ไม่ลำบาก
(จมล มาก็ได้จ้า)

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!

ผมว่าpearlนะ
ขาวดี  หื่น หื่น

ละลานตาอย่างแร็ง หื่น หื่น

เสียไปร่วม 2000 ซื้อหนังสือธรรมะของท่านว. วชิรเมธีชุดธรรมสนทนา 1 ชุด (3 เล่ม) หนังสืออ้างอิงการใช้ภาษาอังกฤษของ Oxford 2 เล่ม และหนังสือสารคดีของสำนักพิมพ์สารคดีอีก 2 เล่มครับ

... แล้วก็กินแกลบไปอีก 1 เดือน

งบน้อย
ว่าจะไปอาทิตย์นี้ กะว่าจะไปซื้อ คินดะ กับ มิเกะเนะโกะ มาดอง ไว้อีก
ของเก่ายังไม่ได้อ่านเลย 5-6 เล่มได้  ฮือๆ~
แล้วก็ว่าจะไปหานิยายแปลที่นายอินทร์ซะหน่อย พวกสืบสวนสอบสวน มีใครอ่านบ้าง
แนะนำหน่อยซิครับ

อ่านค่ะ  กรี๊ดดดดด

แต่จำชื่อไม่ได้  ฮือๆ~

ใครฆ่า เคยอ่านไหม

Las Noches Rubicundior
เออ เคยเห็นสาวกในนี้เดินหาบูธแอนกับบูธหมีในงานสัปดาห์หนังสือกันไหมคะ   ฮิ้ววว

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

เลวยั้นเงา

อ่านค่ะ  กรี๊ดดดดด

แต่จำชื่อไม่ได้  ฮือๆ~

ใครฆ่า เคยอ่านไหม

ใช่ที่มนันยาแปลจาก Who did it ของ Agata Christy หรือเปล่า

ถ้าใช่ก็สนุกดีครับ

งบน้อย
เออ เคยเห็นสาวกในนี้เดินหาบูธแอนกับบูธหมีในงานสัปดาห์หนังสือกันไหมคะ   ฮิ้ววว

กร๊าก กร๊าก กร๊าก
:42:คนนั้นช่างน่ารักและมีความพยายามดีนะครับ

ใช่ที่มนันยาแปลจาก Who did it ของ Agata Christy หรือเปล่า

ถ้าใช่ก็สนุกดีครับ

ใช่ค่ะ

หน้าปกทะมึนๆหน่อย  ยิ้มน่ารัก

Las Noches Rubicundior
ว่าจะไปอาทิตย์นี้ กะว่าจะไปซื้อ คินดะ กับ มิเกะเนะโกะ มาดอง ไว้อีก
ของเก่ายังไม่ได้อ่านเลย 5-6 เล่มได้  ฮือๆ~
แล้วก็ว่าจะไปหานิยายแปลที่นายอินทร์ซะหน่อย พวกสืบสวนสอบสวน มีใครอ่านบ้าง
แนะนำหน่อยซิครับ
แนวสืบสวนสอบสวน
ตอนนี้แนนอ่าน ชุดนักสืบ ไมรอน โบลิทาร์ (โดย ฮาร์ลาน โคเบน) อยู่ค่ะ
มุขตุ่นๆเยอะดี วิธีสืบหาข้อมูลของตัวเอกดำเนินไปแบบเรื่อยๆ ไม่รีบร้อน แต่ทุกตอนมีความหมายค่ะ สื่อถึงตอนจบได้หมดเลย

สมัยเรียนเคยอ่านเรื่อง อย่าบอกใคร - tell no one สนุกมากๆ (โดย ฮาร์ลาน โคเบน เช่นเดียวกัน)

Nothingness
หน้า: 1 [2] 3 4 5