หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 32

ผู้เขียน หัวข้อ: เจโชว์  (อ่าน 137661 ครั้ง)
เพื่อนก็ถามว่าทำไมไม่กินเจ

อรเลยบอกว่า รอไม่มีฟันเคี้ยวเนื้อก่อนค่อยกิน

เพราะอรชอบกินเนื้อม๊ากกกกกกกกก  โวย

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ผมกินเจครับ
แต่แม่ผมบอกว่า "เอางี้สิม้าว่า กินมื่อแรก  กับมื้อสุดท้ายแล้วกัน"  กร๊าก
เหมือนเข้ามาเช็คชื่อ แล้วก็โดดไปเล่นเกม แล้วกลับมาสวัสดีอีกครั้ง

นักเขียนการ์ตูนรายปี
กร๊าก มีงี้ด้วยหรอครับ

ทำได้ด้วยหรอคะแบบนั้น  เฮ้ย!?

อ้อ ... วันนี้เพิ่งไปบุกเบิกร้านอาหารเจที่อร่อยที่สุดในโลกมาค่ะ
คนแน่นร้านมากกกก ทำช้ามากกก อาหารอร่อยมากกกกก
ป่อเปี๊ยะทอดยิ่งอร่อยมากกก ที่สำคัญอิ่มมากกกกกด้วยค่ะ  กรี๊ดดดดด

จะน่ารักกันไปอย่างนี้เรื่อยๆ สัญญาไว้เลย
ที่ไหนครับ กรี๊ดดดดด

อยากไปเยาวราชเหมือนกันแต่ไม่มีกล้องฉิบ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
วัดฉื่อฉาง หาดใหญ่ หมีโหด~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เยี่ยม เจ๋ง ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คนบ้านนอกอย่างเรา จะไปหาดใหญ่ได้ไง๊  ฮือๆ~
ไม่ใช่เทศกาลกินเจก็กินอยู่แล้วทุกวัน
ผัดผัก ตำแตง ตำไทย ส้มตำ ตำบักหุ่ง แซ่บเบิ่ดเลย แซ่บอีหลี แซ่บคักๆ เหอะๆ
กินเจ และไม่เจ ทั้งสองอย่างเลยล่ะ
อาหารเจก็อร่อยดีครับ เสียอย่างนึงตรงที่
ชอบเอาแป้งมาทำเป็นเนื้อไก่ เนื้อเป็ด ฯลฯ

จริงๆ แล้วในความคิด เจน่าจะเป็นอะไรที่บริสุทธิ์ไปเลย
เช่นผักล้วน จะแป้งก็ไม่ต้องทำเนียนเป็นเนื้อสัตว์ก็น่าจะดี

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
  กินมาได้ 1 วันแล้วครับ แต่คาดว่าจะไม่เรียกเจ เพราะแอบจะราดน้ำปลาพริก  ยิ้มน่ารัก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
กินอาหารเจเหมือนกันครับ  ฮี่ๆ
กินเจตลอดวันที่  11 - 19 ครับ

เพราะร้านประจำเขาหันมาขายเจ
อร่อยดี แต่กินแล้วหิวบ่อย เมื่อวานเลยซัดเจไป 4 มื้อ
เช้ามา ขับถ่ายสะดวก

Today you , Tomorrow me.
ผมกินเฉพาะเช้าและเย็นครับ  ฮี่...

ส่วนของว่าง ฟาดเต็มที่ แบบนี้มันจะไปได้บุญตรงไหนเนี่ย  ง่ะ

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ได้บุญที่ใจครับ เจ๋ง
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 32