หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25 26 27 28 29 30 ... 32

ผู้เขียน หัวข้อ: เจโชว์  (อ่าน 137665 ครั้ง)
ปีนี้ว่าจะกินซะหน่อย
แต่ดันมาเจอกับช่วงสอบพอดี
เลยคิดว่า กินเจแล้วไม่มีแรงแน่เลย
ก็เลยไม่ได้กิน ฮือๆ~

ตัวคนเดียว :]
มีอาหารเจที่ให้โปรตีนก็มีนะคะ
พลังงานสูงๆก็มี

แ ต่คิดว่ากินแล้วไม่มีแรง ก็นะ  คริคริ
นมถั่วเหลืองผสมกระทิงแดง พลัส สิน้อง สูตรนี้สำหรับน้องๆเจวัยเอ๊าะ ที่กำลังสอบ  หมีโหด~

อิ่ม ได้พลังงาน และมีแรง

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
กระทิงแดงกินได้เหรอ

ห้ามกินเนื้อสัตว์นะครับ รวมไปถึงกระทิง

ต้องกินลูกทุ่ง !!  เจ๋ง

น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แหม เอ

เค้าหมายถึงว่าเครื่องดื่มบำรุงกำลัง มันมีสารเสพย์ติดอ่ะ อย่างกาแฟไรงี้อ่ะ  ได้ยินมาว่ากินไม่ได้

กาแฟ ตูก็กินทุกเช้านะ  หมีโหด~

นิดถึงการกินเจ
โดยปกติเป็นการกินอาหารผัก อาหารที่ปรุงจากพืชผัก
ไม่มีเนื้อสัตว์ปะปน
และไม่ปรุงด้วยผักฉุน 5 ชนิด
มี กระเทียม หัวหอม หลักเกียว(กระเทียมโทนจีน) กุยช่าย ใบยาสูบ

กาแฟ + น้ำตาลกินได้ค่ะ
กาแฟใส่นมหรือครีมไม่ได้ เพราะนมมาจากสัตว์นะ  หมีโหด~>
ลืมบอกว่า จริงต้องเลือกกาแฟนะ
บางชนิดคั่วกับเนยจะกินไม่ได้ ต้องเลือกที่คั่วกับน้ำ
จะให้ชัวร์ก็เลือกที่แปะว่าเจ  หมีโหด~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ต.ค. 2008, 16:26 น. โดย psyfer » บันทึกการเข้า
น้ำพริกอ่องเจ เจ้าที่โรงอาหารอร่อยมาก   หื่น
จะดีเหรอคะนั่น  ง่ะ

-----

เมื่อวาน เพื่อนๆ ที่มหาลัยสนทนากันเรื่องกินเจ

เพื่อน : เกศ แกกินเจป่าววะ?
เกศ : อืมม ปกติเราก็ตั้งใจเอาไว้ว่าไม่กินสัตว์ใหญ่อยู่แล้วนะ
เพื่อน : (ทำหน้าตาประทับใจมาก) จริงดิ น่ารักว่ะ .. แล้วกินไรมั่งวะ ปลา? กินปะ
เกศ : กินนะ
เพื่อน : หมู?
เกศ : ก็.. กินบ้าง
เพื่อน : เนื้อวัว??
เกศ : โอ้ย ของโปรดชั้นเลย
เพื่อน : เอ่อ.. ชั้นว่าสัตว์ใหญ่ของแกนี่เหลือแต่ปลาวาฬแล้วหละ  ง่ะ

แหะ แหะ ...

ปล. เกศไม่กินสัตว์ใหญ่จริงๆนะคะ  ฮือๆ~ ประมาณเดือนละ 1 อาทิตย์ ทุกเดือนค่ะ
กร๊าก

มีกาแฟคั่วกับเนย กาแฟคั่วกับน้ำ เพิ่งเคยรู้ก็วันนี้นี่แหละ  กรี๊ดดดดด

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
วันก่อนไปกินปลาทูเค็มเจที่เยาวราช
อร่อยกว่าปลาูเค็มจริงๆอีกครับ ไม่เค็มมาก ไม่คาวด้วย
หมูสะเต๊ะเจนี่ไม่ค่อยโดน แต่ก็พอไหว
แต่ไอ้จุ๊ยก๋วย แป้งผัดอะไรเนี่ย ไม่ไหวเลย ไม่ล่ะ

I ROCK , THEREFORE I AM
วันนี้ออกไปกินข้าวกับเพื่อน เพื่อนกินเจ สั่งผัดไทเจมากิน ไอ้เราก็สั่ง สุกี้มากิน
กินหมดแล้ว มันเพิ่งได้ บังเอิ้ญ แม่ค้าผัดมาผิด ใส่ไข่มาให้  เพื่อนบอก นี่ไม่ใช่เจนี่
แม่ค้าหน้าจืดเลย ลืม ไม่น่าใส่ไข่ลงไปด้วยเลย ไอ้ผมก็สงสาร ก็เลย มะ ผมกินเอง

ลำพังผมกับเ ต้าหู้ ก็ไ ม่ค่อยจะถูกกันอยู่แล้วด้วย แต่ต้องฝืนๆ กินแทนด้วยหน้าตาแช่มชื่น  อี๋~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ปิงซื้ออาหารเจมาจากโชคชัยสี่ครับ
แล้วก็น้าพรข้างบ้าน เอามาให้อีก 2 อย่าง
ที่เห็นนี่คือกินกันสามคน (มีน้องปิงอีกคน)

ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 หื่น

โวย

ฮือๆ~

หิวมาก กินมาม่าดีกว่า  เอือม

เห็นเค้าว่าผงชูรสของอายิโนะโมโต๊ะ

ในขั้นตอนการผลิดที่ใช้เอนไซม์น่ะ เอนไซม์ได้มาจากหมู!!

ที่อินโดเค้าไม่กินชูรสเนื่องด้วยเหตุนี้

ไม่แน่ใจว่าเจด้วยหรือเปล่าน่ะครับ

แต่ปกติที่บ้านไม่ใช้ชูรสอยู่ละ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25 26 27 28 29 30 ... 32