หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25 26 27 28 29 ... 32

ผู้เขียน หัวข้อ: เจโชว์  (อ่าน 137730 ครั้ง)

นั่นมันก๋วยเตี๋ยวหลอดไม่ใช่้เหรอครับ  ?  น้องดำ

หน้าแตก อ้าว หรอครับ

ก็มันเห็นเห็ดเยอะๆดีอ่ะครับ  อ๊าง~

DiggityDaw aka วัวโหดด
กินเจเหมือนกัน  ชอบเพราะมันแปลกดี

มีร้านนึงขายถั่วต้ม เจ .....  จริงๆแล้วถั่วมันไม่เจรึไงฟะ  กร๊าก

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ใช่ๆ  ของบางอย่างที่คนดูสามารถคิดเองได้ว่ามันเจนะ ยังเอาป้ายเจมาติด  ง่ะ

วุ้นมะพร้าวเจ
ขนมถั่วแปปเจ
น้ำนมถั่วเหลืองเจ
ฯลฯ

สงสัยเป็นแผนการตลาด เอาป้ายเจมาติด จะได้เห็นสีเหลืองเด่นชัด  อู้ย..

เพื่อความมั่นใจ  เจ๋ง
วันก่อนไปเดินแถว ๆ ละแวกเยาวราช-คลองถม-บ้านหม้อ

เห็นร้านขายทองตรงเชิงสะพานพี่โอ๋ (ภานุพันธุ์) ปักธงเจ  ง่ะ

ตกลงทองนี่มันก็ของเจนี่เนอะ ไม่มีเนื้อสัตว์ แต่กินไม่ได้ -*-"
 กร๊าก

เค้าพยายามจะบอกว่าบ้านชั้นก็กินเจนะ รึเปล่าอะ

เค้าจะบอกว่าบ้านชั้นรวยย่ะ กินทองเป็นอาหารหลัก  อ๊าง~
กำลังคิดอะไรต่อจากนั้น  น้องดำ

กินแล้วก็ ... อ๊าง~  เป็นทอง

ดีจัง เงินทองไม่รั่วไหล
กินแล้ว... เป็นทอง แล้วก็เอาทองนั้นมาขายพวกเราต่อ  อ๊าง~
วันนี้เกือบเจแตกครับ อู้ย..

แต่ด้วยต่อสู้เพื่อเอาชนะตัวเอง จึงผ่านมาได้ด้วยความเจ็บปวด เพราะอยากกิน'เตี๋ยวต้มยำเนื้อเปื่อยมากๆ

อีกไม่กี่วันเองเนาะ  หยี

DiggityDaw aka วัวโหดด
ป้าหลังบ้านให้แกงป่าเจมา พอดีผมมีน้ำพริกเผาปลาย่างไข่ต้มอยู่แล้ว มากินรวมกัน จะบาปมั้ยครับ  น้องดำ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
จะดีเหรอคะนั่น  ง่ะ

-----

เมื่อวาน เพื่อนๆ ที่มหาลัยสนทนากันเรื่องกินเจ

เพื่อน : เกศ แกกินเจป่าววะ?
เกศ : อืมม ปกติเราก็ตั้งใจเอาไว้ว่าไม่กินสัตว์ใหญ่อยู่แล้วนะ
เพื่อน : (ทำหน้าตาประทับใจมาก) จริงดิ น่ารักว่ะ .. แล้วกินไรมั่งวะ ปลา? กินปะ
เกศ : กินนะ
เพื่อน : หมู?
เกศ : ก็.. กินบ้าง
เพื่อน : เนื้อวัว??
เกศ : โอ้ย ของโปรดชั้นเลย
เพื่อน : เอ่อ.. ชั้นว่าสัตว์ใหญ่ของแกนี่เหลือแต่ปลาวาฬแล้วหละ  ง่ะ

แหะ แหะ ...

ปล. เกศไม่กินสัตว์ใหญ่จริงๆนะคะ  ฮือๆ~ ประมาณเดือนละ 1 อาทิตย์ ทุกเดือนค่ะ

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
ป้าหลังบ้านให้แกงป่าเจมา พอดีผมมีน้ำพริกเผาปลาย่างไข่ต้มอยู่แล้ว มากินรวมกัน จะบาปมั้ยครับ  น้องดำ

ถ้าไม่ได้ตั้งมั่นจะกินเจ มันจะบาปตรงไหนล่ะ  หมีโหด~
 กร๊าก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
วันนี้เกือบเจแตกครับ อู้ย..

แต่ด้วยต่อสู้เพื่อเอาชนะตัวเอง จึงผ่านมาได้ด้วยความเจ็บปวด เพราะอยากกิน'เตี๋ยวต้มยำเนื้อเปื่อยมากๆ

อีกไม่กี่วันเองเนาะ  หยี

เหมือนกินเจ แล้วทรมานเนอะ  

แล้วกินทำไมอ่ะ ที่บ้านบังคับเหรอ

หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25 26 27 28 29 ... 32