หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ฟ้อนท์ภาษาญี่ปุ่นจัง  (อ่าน 13554 ครั้ง)
 คริคริ อยากได้ฟ้อนท์ภาษาญี่ปุ่นจัง จะเอาไปใช้เปลี่ยนภาษาต่างดาวอ่า จะเล่นเกมส์ที่เปงภาษาญี่ปุ่นเยยต้องการมาก ม่ายทราบว่าจะหาที่ไหนได้หรอช่วยทีจิ ขอบคุงนะ  ฮิ้ววว
หน้ามึน หาได้จากแผ่น Windows XP น่ะครับ ถ้าเป็นฟอนต์ ภาษาญีปุ่นแบบ ธรรมดา  ธรรมดา หน้ามึน

Picku.th.gs@hotmail.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ต.ค. 2006, 20:38 น. โดย พิกกู » บันทึกการเข้า
 เจ๋ง หรือไปปรับตรงนี้ก็น่าจะใช้ได้แล้วครับ  ลันล้า
ลองทำแล้วค่ะมานเปงแบบนี้อ่า ม่ายทรบว่าจาต้องแก้ยังงัยคะ

เนี้ยอ่าค่ะ แล้วมันก็เออเร่อ เซ็งเยย ม่ารู้วิธีแก้ง่ะ มันเรียกหา ไดร์ซีดีรอมด้วย เศร้าเยยทามม่าดั้ย  ฮือๆ~
ใส่แผ่น setup ของ windowsXP ครับ

Today you , Tomorrow me.
แต่รบกวนพิมพ์ภาษาไทยให้มันถูกต้องหน่อย  เอือม

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ใส่แผ่น setup ของ windowsXP ครับ

ตัวแผ่น Xp มานมะมีแล้วอ่าค่ะ ต้องทามงัยถึงจาได้คะ รบกวนบอกทีนะคะ ขอบคุงค่ะ  งง

หรือว่าต้องหาแผ่นมาลงวินโด่ใหม่อ่าคะงง
คำตอบอยู่ในคำถามของคุณแล้วครับ

ว่าแต่พิมพ์ให้อ่านง่ายๆ อ่านรู้เรื่องจะดีกว่ามั้ยครับ ??

วินโด่  หื่น

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
คำตอบอยู่ในคำถามของคุณแล้วครับ

ว่าแต่พิมพ์ให้อ่านง่ายๆ อ่านรู้เรื่องจะดีกว่ามั้ยครับ ??

ขอโทษค่ะ

แงๆไม่มีวิธีอื่นที่ทำนอกเหนือจากลงวินโด่แล้วหรอคะ เพราะว่าถ้าลงวินดด่ใหม่ทีมันนานอ่ะค่ะ หรือว่ามีวิธีนี้วิธีเดียวคะ  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~
ไม่ได้หมายความว่าให้ลงวินโดวส์ใหม่นะครับ เพียงแต่ขั้นตอนการเพิ่มภาษาและฟอนต์เพิ่มเติมนั้น
ระบบต้องการแผ่นติดตั้งเพราะจะเอาไฟล์ฟอนต์ที่มีอยู่ในแผ่นนั้นมาลงครับ มันจะ copy ไฟล์จากแผ่นมาลง

ไม่มีก็ต้องมีครับ

แป๊บเดียวเอง
แต่สำคัญว่าต้องมีแผ่นวินโดวส์นะคะ
 ยิ้มน่ารัก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แต่สำคัญว่าต้องมีแผ่นวินโด่นะคะ
 ยิ้มน่ารัก

ชิ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
และเพื่อป้องกันคำถามซ้ำซ้อนและเพื่อกระจู๋นี้โดยเฉพาะ

http://f0nt.com/forum/index.php?topic=446.msg384955#msg384955

เชิญค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แต่สำคัญว่าต้องมีแผ่นวินโดวส์นะคะ
 ยิ้มน่ารัก

อ๋อค่ะ ขอบบคุณมากนะคะ ที่กรุณาแนะนำ ไม่จำเป็นต้องใช้แผ่นวินโด่แผ่นเดิมใช่ไหมคะแผ่นไหนก็ได้ได้ปะ เพราะว่าแผ่นเก่ามันหายอ่ะค่ะจะได้ไปหาซื้อแผ่นใหม่ (ขอถามเป็นครั้งสุดท้ายแล้วค่ะ เพราะไม่มันใจจริงๆ)  ฮือๆ~  งง
หน้า: [1] 2 3