หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17

ผู้เขียน หัวข้อ: Mac User ช่วยทดสอบฟอนท์หน่อยครับ  (อ่าน 242109 ครั้ง)
สวัสดีครับลุงขจร ไหว้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณสำหรับการทดสอบครับคุณ(ลุง)ขจร  ไหว้

font ชุดนี้จะมีสคริปท์ ot บางฟีเจอร์ะครับ เพราะฉะนั้นคิดว่าคงจะมีหลายฟีเจอร์ที่ไม่สามารถใช้งานได้ครับ  ฮิ้ววว

ยังทดสอบได้เรื่อย ๆ นะครับ ถ้ามีอะไรมาแนะนำยิ่งดีใหญ่เลยครับ  ปลื้ม

ป.ล.ผมเป็น member ที่ indesignthai ด้วยนะ แต่ไม่บอกหรอกว่าใช้ชื่ออะไร  (อิอิ)

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ถ้าไม่ใช้ fontbook หรือ suitcase จัดการกับ font

แล้วใช้อะไรแทนครับ เพราะผมรู้จักแค่สองตัวนี้เอง ฮือๆ~
ใช้ Linotype FontExplorer พรี และดีครับ

http://fex.linotype.com/FontExplorerX11.dmg

ขอบคุณครับ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณครับ

ว่าแต่ว่าต้องเอาไอ้สองตัวนั้นออกมั้ยครับ งง
เอา Suitcase ออก
FontBook เอาไว้ใช้กับ App ของ Apple
แต่เอา Font ภาษาไทย ที่เป้น ASCII ออกมาจาก FontBook ให้หมดครับ

เอา Suitcase ออก
FontBook เอาไว้ใช้กับ App ของ Apple
แต่เอา Font ภาษาไทย ที่เป้น ASCII ออกมาจาก FontBook ให้หมดครับ

ขออภัยถ้าถามมาก (ไม่รู้เรื่องพวกนี้จริงๆ)

ดูยังไงว่า font ไหนเป็น ASCII ครับ ฮิ้ววว
ใช้ Linotype FontExplorer พรี และดีครับ

http://fex.linotype.com/FontExplorerX11.dmg

+1 ขอบคุณและสวัสดีพี่ขจรด้วยครับ  ลันล้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เรียนท่านนายพล
Font ของท่านทำบน Pc ไม่สามารถใช้กับkeybord ของMacได้เพราะการgenไม่ตรงกับMacครับ ต้องcopy Fontของท่านมาบนMac เปิดโปรแกรมสร้างFont บนMacแล้วเปิดFontอะไรก็ได้ของMacพร้อมกับเปิดFontของท่านแล้วcopyทีละตัวจากFontของท่านไปpasteแทนที่Font ของMacแล้วตั้งชื่อใหม่  Gen เป็นTrueType ผมใช้เวลาทำประมาณครึ่งชั่วโมงต่อFont 1ชุดใช้ได้เลย(ทั้งไทยและอังกฤษ) ส่วนสระลอยต้องซื้อHardrock มาติดแล้วจะหาย ผมใช้Program Fontographer 4.7.3 run บน OS X ถ้าOS 9 ใช้ Fontographer4.7 และเรียนชาวMacให้ทราบถ้าพวกท่านใช้Douchipคุณก็ไม่สามารถใช้Fontท่านนายพลได้ถึงจะRun บนWindowที่ติดมากับเครื่องครับ จบข่าว
อ้าวไม่ตรงเหรอครับ  งง

ตัว NP Freedom นี่ตรงหรือเปล่าครับ แล้วแมคบางท่านที่ใช้ได้นี่มันยังไงกันละนี่  ฮือๆ~

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
เรียนท่านนายพล
Font ใช้ได้กับMacครับ ขอโทษทีใช้เครื่องเก่าทดลอง ตอนนี้copy มาลงที่IMac OSX ใช้ได้เลยครับ
กะแล้วว่าต้องเป็น OS9 แหงมๆ เลย
ไอ้ผมก็ใจหายแป้วๆ

ไอ้เราก็ใจแว๊บ ๆ เหมือนกัน  กร๊าก

NP Freedom
:29:อยากได้ฟอนต์เอ็มอ่าต้องทำอย่างราย แบร่ ลันล้า เหลือบ ฮี่... หมีโหดดดด เฮ้ย!? เอือม ปลื้ม เหวอ อี๋~ ฮิ้ววว ไหว้ (อิอิ) (เหงื่อแตกพลั่ก) (แจ๋ว แจ๋ว) เกย์แอบ กรี๊ดดดดด ชิ ยิ้มน่ารัก โห
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17